Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ให้กับแม่แล้วไม่ทราบว่ามีข้อผูกมัดอะไรตามมาอีกไหมครับ?

เดี๋ยวนี้ได้ยินเค้าพูดถึงประกันชีวิตกันบ่อย ผมชักจะสนใจแต่อยากทำให้แม่ก่อนน่ะครับเพราแม่อายุ 50 ยังหาทำได้ง่ายครับ ส่วนของพ่อรอให้เงินดีกว่านี้ก่อนครับเพราะประกันของพ่อน่าจะแพงแน่ๆครับ อายุ 65ปีแล้วครับ อากได้มีเงินปันผลด้วยยิ่งดีเลย ที่ดูๆอยู่คือประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) เบี้ยประกันพอจ่ายไหวครับ อยากทราบเรื่องข้อผูกมัดครับว่ามีอะไรบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปียนี่

ไม่น่าจะมีข้อผูกมัดอะไรนะคะ นอกจากว่า จ่ายเบี้ยประกันให้ครบกำหนดแล้วก็ถือสัญญาประกันจนครบกำหนดด้วย ไม่น่าจะทำยากค่ะถ้าใครที่ทำประกันตัวนี้ตั้งแต่อายุยังน้อยเพราะประกันนี้อายุสัญญาเขาแค่ 15 ปีเองส่วนระยะเวลาที่จะต้องจ่ายเบี้ยประกันก็อยู่ที่ 10 ปีเท่านั้น ก็เลยเป็นเรื่องธรรมดาที่เบี้ยประกันเขาจะแพงสักหน่อย

2020.11.25 17:2

แทน

ข้อผูกมัดข้อที่ใหญ่ที่สุดที่คุณต้องรู้ก็คือ ต้องทำการผ่อนชำระให้ครบ 10 ปี ถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดครับ ถ้าคุณได้เห็นถึงเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายต่อปีแล้ว คุณก็จะรู้ว่าทำไมผมถึงพูดแบบนี้ ถ้าคุณมีปัญหาเรื่องเงินแล้วต้องมาผ่อนจ่ายเป็นเวลา 10 ปีด้วยเบี้ยประกันขนาดนี้ บอกได้เลยนะครับว่ารอดยาก ก็เลยอยากให้คุณศึกษาเกี่ยวกับราคาของประกันภัยก่อน

2020.12.24 14:52

ฤกษ์ชัย

ข้อผูมัดอย่างเดียวเลยครับ คือต้องจ่ายให้ครบ 10ปีครับ ถึงจะได้เงินประกันคัืนตามที่เขาบอกครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ทำไปหรือยังครับ ถ้ายัง ผมขอแนะนำนิดได้ไหมครับ ผมแทนที่จะซื้อประกันชีวิตตัวที่แพงๆแบบนี้ ผมว่าเอาเงินไปลงที่ประกันสุขภาพน่าจะดีหว่านะครับ เพราะค่ารักษาพยาบาลผมว่าเป็นเรื่องที่ต้องสนใจมากกว่านะครับ

2021.01.06 13:56

Gubgib

มันจะคุ้มหรอคะเพิ่งมาสมัครตอนนี้ เห็นว่าแม่ของจขกทก็อายุตั้ง 50 ปีแล้วด้วย อายุถึงขนาดนี้แล้วค่าเบี้ยประกันไม่แพงมากหรอกค่ะ?? ถ้าจขกททำเราว่าน่าจะคุ้มกว่า เพราะว่าอย่างน้อยเราก็เป็นอะไรไปแม่ก็ยังได้รับผลประโยชน์ตรงนี้ อีกอย่างนึง ถ้านับไปอีก 15 ปี ถ้าจขกทเกษียณจากงานแล้ก็ยังมีเงินเก็บได้ด้วยนะ แล้วก็แต่คุณนะคะ...

2021.03.08 6:56

Save

ข้อผูกมัดหรอก็ประกันตัวนี้เป็นประกันระยะยาวไงคุ้มครองไปจนแก่ ก็คือว่ากว่าจะได้เงินก้อนคืนก็สุดท้ายก็นานอยู่แต่ว่าก็ดีตรงที่ว่าพอเข้าสู่ช่วงวัยเกษียณรู้สึกอายุ 50 ปีขึ้นไปก็คือจะได้เงิน มาใช้จ่ายจำไม่ได้ว่ากี่เปอร์เซ็นต์ แต่ข้อผูกมัดที่ต้องผ่านไปให้ได้ก็คือช่วงที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันค่ะ แต่ก็ไม่แน่นะอาจจะรู้สึกไม่ค่อยอิสระก็ได้ถ้าสมมุติว่ามีช่วงนึงจำเป็นต้องใช้เงินก็อาจจะยกเลิกหรือเวนคืนก่อนครบกำหนดสัญญาก็ได้ค่ะ

2021.06.29 10:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี