Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ปีนี้ี้จะอายุ 45แล้วครับ ยังไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยครับ นี่ อีกไม่กี่ปีก็ต้องเกษียณแล้ว ใครกังวลเรื่องนี้เหมือนเราบ้างไหม แฟนก็บ่นๆอยู่ครับ ว่าทำไมไม่ทำประกันแบบมีเงินทุนคืนอะไรแบบนี้ครับ อย่างที่แผนบอกคือ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) นะครับ คือ ไม่รู้จักครับ มันได้เงินคืนยังไงครับ แล้วตอนนี้ถ้าจะทำยังทันไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปียนี่

นั่นน่ะสิคะจะได้กี่บาทก็ต้องขึ้นอยู่ว่าคุณจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ เพราะว่าเงินคืนที่จะได้ก็คือ 5% ของเงินเอาประกันค่ะ ดังนั้นแต่ละคนก็คงจะได้เงินคืนต่อปีไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันที่จ่ายนะคะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าคุณจะไม่ได้รับคำตอบเรื่องนี้นะก่อนทำประกันคุณก็อาจจะลองคิดคำนวณหรือสอบถามเซลล์ขายประกันก่อนก็ได้เขาก็สามารถคิดคำนวณออกมาให้คุณได้แบบเป็นตัวอย่างสมมตินะคะ

2020.11.25 17:4

บอท

ก็ต้องเอาไปหารดูนะครับ 5% จากเบี้ยประกันภัยของคุณ แต่ละคนไม่เท่ากันหรอกครับเพราะว่าแต่ละคนจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่เท่ากัน คนที่อยากได้รับผลตอบแทนเยอะเขาก็จ่ายเบี้ยประกันเยอะ ทำให้ผลตอบแทนในแต่ละปีหรือเงินปันผลก็จะได้เยอะมากกว่าคนอื่น แต่เมื่อเขาเสียชีวิตก็จะได้รับผลตอบแทนเยอะกว่าเพื่อนเหมือนกันด้วยถือว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ

2020.12.24 14:53

ฤกษ์ชัย

ผมว่าตัวนี้ไม่น่าจะทำทันแล้วละครับ เพราะว่าอายุ 40กว่าปีแล้วครับ ถึงทำได้ค่าเบี้ยประกันก็น่าจะแพงมากเลยครับ ผมว่าถ้าคุณสนใจอยากทำประกันชีวิตจริงๆ รองๆดูเจ้าเป็นที่รู้จักมากกว่านี้จะดีกว่าไหมครับ อย่างประกันชีวิตของ AIA ครับ ค่าเบี้ยไม่ค่อยแพงมากครับ แล้วมีให้เลือกมากกว่าด้วยนะครับ ตัวที่ผมอยู่ก็เป็นแบบ 20ปีครับ

2021.01.06 13:56

donut

@ k. ฤกษ์ชัย ประกันชีวิตของ AIA ที่คุณว่าใช่ตัวที่ชื่อ ประกันชีวิต 50 up ไหมคะ??? พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน เพราะเห็นว่าจ่ายค่าเบี้ยไม่แพงเลย ตกวันละประมาณ 9 บาท เเต่ก็ไม่รู้ว่าจริงอย่างที่เค้าเคลมไหม เลยอยากสอบถามคนที่พอจะรู้เกี่ยวกับประกันตัวนี้หน่อยอ่ะค่ะ อีกอย่างอยากรู้ข้อดีข้อเสียด้วยว่าเป็นยังงัย??

2021.03.08 7:31

Save

@กฤษ์ชัย แต่ส่วนมากประกันของบริษัท AIA ไม่ค่อยจะมีเงินคืนให้นะคะระหว่างสัญญาแบบแผนส่วนมากมักจะเหมือนประมาณว่าเราจ่ายเบี้ยประกันทิ้งมากกว่าก็คือผลประโยชน์จะตกกับครอบครัวซะส่วนใหญ่ ไม่รู้นะเรารู้สึกแบบนั้น แต่ประกันของเจ้าอื่นๆจะมีแบบแผนให้เลือกจากกว่าโดยเฉพาะเรื่องขอเงินคืนระหว่างสัญญา จริงๆของเจนเนอราลี่ก็มีแบบแผนอื่นเยอะนะคะ

2021.06.29 10:40

I-tim

ใจเย็นค่ะ เจ้าของกระทู้ยังเตรียมตัววางแผนสำหรับการเกษียณทันอยู่ ถ้าไหวนะทำประกันประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ)ไว้ก็ดีค่ะ ได้คุ้มครองในส่วนของประกันชีวิตด้วย ได้เงินคืนด้วย ไม่รุ้ว่าเจ้าของกระทู้ซื้อประกันฉบับนี้ไปหรือยัง ซื้อแล้วหรือว่าซื้อตัวอื่นก็บอกกันได้ เผื่อมีใครสนใจเหมือนคุณค่ะ

2021.07.12 3:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องการให้ช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวอื่นๆในตลาดครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี