Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทุนซื้อประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) วงเงินประกัน5แสน ไม่ทราบว่าจะได้เงินตืนเท่าไร?

วันนี้อยากมาถามความคิดเห็นเรื่องการลงทุนเกี่ยวกับประกันหน่อยคะ คือเรื่องเป็นแบบนี้นะ เรามีลูกอายุ 15ปีคะ กำลังวางแผนว่า ตอนนี้พอมีเงินจากการขายบ้านอยู่บ้างคะ อยากลงทุนให้ลูก แต่ไม่กล้าเสี่ยงเอาไปทำอย่างอื่นคะ สนใจทำประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ตัวนี้คะ ไม่ทราบว่า ตัวนี้ ถ้าเราซื้อให้ลูกด้วยวงเงิน 5แสนบาท ไม่ทราบว่าจะได้เงิสคืนประมาณเท่าไร?เมื่อครบสัญญา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปียนี่

คุณหมายถึงเงินคืนต่อปีในระหว่างสัญญาหรือว่าหมายถึงเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญากรมธรรม์คะ เพราะถ้าเป็นเงินคืนระหว่างสัญญาต่อปีคุณจะได้ 5 เปอร์เซ็นต์ของเบี้ยประกันที่จ่ายไปค่ะ ถ้าจ่าย 5 แสนต่อปีก็จะได้เงินคืนเยอะเหมือนกันนะคะ ส่วนถ้าเป็นเรื่องเงินคืนตอนครบกำหนดสัญญา ก็จะได้ 300 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันภัยค่ะ

2020.11.25 17:6

แนน

เงินคืนทั้งหมดที่จะได้รับเมื่อครบระยะเวลา 15 ปี จะได้ทั้งหมด 370% จากเงินเอาประกันเลยนะคะ ซึ่งเงินในส่วนนี้ก็ต้องลบไปปีละ 5% จากเงินปันผลที่เราจะได้รับด้วย ลองคูณไปสิค้ากับเงินประกันที่จ่ายปีนึงปีละแสน แล้วที่ใครที่จ่ายมากกว่านั้นในแต่ละปีก็จะได้รับผลประโยชน์มากมายขนาดไหน แทนที่จะจ่ายให้หมดไปกับได้รับผลตอบแทนกลับมาดีออก

2020.12.24 14:54

ศราวุฒิ

ปรกันชีวิต ทุนประกันจ่ายปีละ500,000 มีด้วยเหรอครับ แบบนี้ ถ้าครบ10 ปีตามสัญญาประกัน จริงๆ งเินที่ได้ นี่เป็นเศรษฐี อันดับ1 ในบ้านเราได้เลยนะครับ เพราะว่าประกันนี้ได้ 300% เลยนะครับ ว่าแต่ถ้ามีเบี้ยประกันที่แพงแบบนี้จริง ใครจะซื้อไหวครับ ต้องมีเงินเดือนประมาณเท่าไรครับ ถึงสามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ครับ

2021.01.06 13:56

Awsome^^

เราอยากจะแนะนำจขกทนิดนึงนะคะ เห็นว่าคุณสนใจทำประกันชีวิตเพื่อออมเงิน ถ้าคุณต้องการที่จะออมเงินจริงๆ แล้วคุณอยากจะมีการใช้เงินสภาพคล่องมือแนะนำให้เป็นการออมแบบฝากธนาคารจะดีกว่า เวลาไม่มีเงินก็ถอนออกมาใช้หรือลงทุนได้ เพราะถ้าทำประกันชีวิตตัวนี้ต้องฝากยาวมาก ถึงแม้ว่าดอกเบี้ยอาจจะมากกว่าธนาคารก็จริง แต่ถ้าเทียบกับความสะดวก แนะนำให้ฝากธนาคารดีกว่าค่ะ

2021.03.08 7:47

Save

@ศราวุฒิ ก็ไม่ขนาดนั้นนะคะ มาประกันตัวนี้จะบอกว่าครบกำหนดสัญญาจะได้เงินคืน 300 เปอร์เซ็นต์ ก็ต้องหักกับ 5% ที่เขาคืนให้เราระหว่างสัญญาไปแล้วด้วยนะก็ไม่ถึงกับเป็นเศรษฐีหรอกค่ะถ้าเอาเงินทุนประกัน 500,000 บาท ก็น่าจะได้เงินคืนอยู่ที่มากกว่า 500,000 หน่อยๆ แต่ก็เป็นเงินคืนที่คุ้มค่านะคะ มากกว่าที่เราจ่ายไป

2021.06.29 10:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี