Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ให้กับแม่ ส่งมาแล้ว5 ปี ทำไงดีครับ ปีนี้ส่งไม่ได้ครับ

ตอนนี้กำลังเครียดเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันทุกปีผมต้องจ่ายให้แม่ ประมาณ 3หมื่นบาทครับ ผมทำประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ตัวนี้ให้กับแม่ครับ ท่านเองก็ชอบด้วยครับ อีก 5ปีก็จะได้เงินคืนแล้วครับ แต่ปีนี้ขาดทุนครับ ทำไงดีครับขอพักจ่ายจะได้ไหมมีแล้วค่อยจ่ายให้ครับ เครียดมากเลยครับตอนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบส

เข้าใจสถานการณ์ของคุณเลยครับเพราะผมเองก็ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกันถามใครก็ไม่มีใครตอบได้ถูกใจหรือว่าแนะนำวิธีที่ดีหรือครับผมก็ไม่รู้จะทำยังไงสงสัยจะต้องไปปรึกษากับบริษัทประกันจริงๆแล้วต้องยอมรับความเป็นจริงครับถ้าเราจ่ายไม่ไหวจริงๆก็ต้องหาทางออกให้ได้ แต่จะว่าไปประกันให้คุณทำเนี่ยเหลืออีก 5 ปีก็จะชำระเบี้ยหมดแล้ว แต่เป็น 5 ปีที่นานเหมือนกันนะครับ

2020.11.25 17:7

นพ

เอ้าส่งมาได้ครึ่งทางแล้วทำไมไม่ส่งแล้วล่ะครับ แนะนำว่าต้องส่งต่อไปให้ได้นะครับจะได้รับผลประโยชน์อีกแค่ 5 ปีเองก็เป็นอิสระแล้ว อย่าไปเวรคืนเลยครับผลตอบแทนที่จะได้กลับคืนมาเสียดายเงินจ่ายไปตั้งนาน อดกลั้นใจจ่ายไปต่ออีก 5 ปีเองครับ อยากจะบอกว่าเป็นการลงทุนที่ดีจากประกันชีวิตตัวนี้ เราจะไม่ได้รับประโยชน์สูงสุดนะครับถ้าจ่ายเบี้ยประกันไม่ครบ 10 ปี

2020.12.24 14:56

ศราวุฒิ

เก่งนะครับ ที่จ่ายมาได้ครึ่งทางแบบนี้แล้วนะครับ ผมว่าอย่าถอดใจนะครับ อนาคตอีกไม่ไกลครับ ผมว่า แทนที่จะส่งเป็นรายปี ไปคุยกับทางประกันของเปลี่ยนได้ไหมครับ เพราะว่าตัวนี้สามารถเลือกส่งได้เป็นรายปี หรือรายหกเดือนนะครับ ทดสอบจ่ายครั้งละครึ่งก่อนดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เดียวมีทางออกให้ครับ แต่ไม่อยากให้ทำเท่าไรครับ

2021.01.06 13:56

ผู้หวังดี

บอกว่าเลยนะว่าถ้าหยุดจ่ายเนี่ยที่ลงทุนมาทั้งหมดคือขาดทุนเต็มๆเลยนะ คิดดีๆก่อนที่จะหยุดจ่ายเบี้ย ถ้าตอนนี้ยังจ่ายไม่ไหวก็อาจจะขอผ่อนชำระแทนได้ไหม ??? วิธีสุดท้ายก็คือการขอกู้กรมธรรม์ อาจจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดก็ได้ ยังไงถ้าตอนนี้คุณขาดเรื่องเงินแนะนำให้หารายได้เสริมหรือทำยังไงก็ได้เอาเงินมาจ่ายไปก่อน ไม่งั้นสิ่งที่คุณทำมาทั้งหมดมันจะไม่เหลือเลยนะ

2021.03.08 7:56

OOK

@ผู้หวังดี เข้าใจนะครับแต่ที่อ่านคอมเม้นมาคุณก็คงจะหวังดีจริงๆ แต่ว่าถ้าใครที่จ่ายเบี้ยประกันไม่ไหวแล้วผมก็อยากจะหวังดีด้วยคนนะครับอยากจะแนะนำว่าไม่ไหวอย่าฝืนดีกว่า เพราะการขอเลื่อนชำระ ค่าเบี้ยประกันภัยก็ไม่ได้หมายความว่าพอถึงเวลาเราจะพร้อมจ่ายนะ ลดปัญหาการเงินตอนนี้หลายคนน่าจะมีปัญหาแบบเหยื่อระยะยาว

2021.06.30 16:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี