Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรียนไปด้วยทำงานไปด้วย สนใจอยากทำประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) เบี้ยประกันต้องจ่ายประมาณปีละเท่าไรคะ?

หนูยังเรียนอยู่แต่ก๋ทำงานไปด้วยนะคะ หนูเจอโฆษณาประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ)หนูไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตหรอกค่ะ ตอนนี้ที่อยากทราบคือว่า ปีหนึ่งที่ต้องจ่ายเงินให้กับทางประกัน มันแพงมากไหมคะ คนที่เรียนไปด้วยทำงานไปด้วยอย่างหนู สามารถทำประกันตัวนี้ได้ไหมคะ? หนูอยากมีเงินเอาไว้เปิดธุรกิจส่วนตัวคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Best

เบี้ยประกันค่อนข้างแพงนะครับน้องถ้าเรียนไปด้วยทำงานไปด้วยดิ ถ้าเป็นงานประจำพี่ว่าน้องก็มีโอกาสที่จะจ่ายเบี้ยได้แต่ถ้าน้องทำแค่งานพาร์ทไทม์เป็นเดือนหน้าจะไม่พอจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้นะครับขั้นต่ำเงินเอาประกันของเขาก็คือ 1 แสนบาทต่อปีนะ ลองคิดดู แต่ถ้าไม่ไหวยังไงมีประกันตัวอื่นอีกนะที่เหมาะกับนักเรียนนักศึกษานะ

2020.11.25 17:8

บอย

โอ้โหไม่ทราบว่าจะเรียนไปและจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยไหวเหรอครับ ปีนึงจ่ายเป็นแสนเลยนะครับค่าเบี้ยประกันภัย แม้ว่าจะเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคตเมื่อเรียนจบมาแล้วจะมีเงินก้อนใช้ เอาไว้ไปลงทุนทำธุรกิจต่อในอนาคตได้ก็จริง แต่ 10 ปีในการผ่อนชำระเบี้ยประกันเนี่ยไม่ใช่เวลาน้อยเลย ก็เลยอยากจะให้คิดให้รอบคอบนิดนึงนะครับว่าจะผ่อนชำระได้ครบไหม

2020.12.24 14:57

ศศิพิมพ์

น้องคะ พี่ว่าถ้าน้องซื้อประกันชีวิตตัวนี้ เอาจริงๆนะ พี่ไม่ได้ดูถูกหรือว่าอะไรนะคะ พี่กลัวว่าน้องจะไม่ได้เรียนต่อเอานะคะ เพราะต้องทำงานหนักมากขึ้นเพื่อเอามาจ่ายเบี้ยประกัน พี่ขอแนะนำ ไปซื้อตัวที่เป็นแบบ 20ปี แทน จะดีกว่านะคะ ค่าเบี้ยประกันไม่ได้แพงมากแบบนี้นะคะ พี่ว่าน้องสามาถส่งได้สบายๆกว่าตัวนี้นะคะ

2021.01.06 13:56

แมวน้ำอุ๋งอุ๋ง

แนะนำเป็นตัว GEN AOMSUB 6 ดีกว่านะคะ เพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยแค่ประมาณ 6 ปี มีเงินคืนให้ทุกๆปีแล้วก็พอจ่ายครบหกปีก็ไม่ต้องจ่ายอะไรอีก หลังจากนั้นรับเงินปันผลอย่างเดียวและคุ้มครองไปจนครบ15 ปี แบบนี้พี่ว่าจะเบากว่าตัวที่น้องสนใจอยู่นะคะเพราะเค้าเคลมว่าจ่ายค่าเบี้ยไม่แพง อีกอย่างน้องอายุยังน้อยด้วยพี่ว่าค่าเบี้ยไม่น่าจะเเพงนะ

2021.03.08 9:46

OOK

@แมวน้ำอุ๋งอุ๋ง ผมก็เห็นด้วยนะครับสำหรับ แบบแผนประกัน Gen aom sub 6 ที่คุณแนะนำมา ก็คิดว่าเบียร์ไม่แพงมากแต่เอาเงินไปด้วยในช่วงระหว่างเรียนอยู่แล้วก็ทำงานไปด้วย เหมาะกับเด็กนักเรียนนักศึกษามากกว่านะครับ ผมเองก็ทำประกันแบบนี้เหมือนกันก็เลยเก็บเงินได้ การจ่ายเบี้ยก็ไม่หนักมากไม่เหมือนแบบแผนที่จขกทสนใจอยู่

2021.06.30 16:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี