Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการให้ช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวอื่นๆในตลาดครับ?

อยากทำประกันชีวิตเอาไว้ให้ครอบครัวครับเป็นทุนสำรองให้เขาตอนที่ไม่มีผมครับ ตอนนี้ผมอายุ 50ปีครับ กำลังวางแผนเรื่องนี้ครับ แต่ไม่อยากให้ที่บ้านทราบครับ เลยอยากขอให้ช่วยเปรียบเทียบประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวไหนก็ได้ครับ อยากเอามาเป็นตัวเลือกครับ ผมขอดูจากตัวนี้เป็นหลักนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดรส

จะเปรียบเทียบยังไงดีล่ะคะเพราะว่าประกันชีวิตระยะสั้นที่ช่วยออมเงินก็มีเยอะมากเลยของหลายๆบริษัทเราคิดว่าคุณน่าจะลองเปรียบเทียบเองดีกว่านะคะ ศึกษาประกันแบบแผนแบบนี้ที่คุณชอบเนี่ยของทุกๆที่เลยเราก็ลองเปรียบเทียบดู โดยเอาความคุ้มครองเป็นหลักความคุ้มครองแบบที่คุณต้องการนะคะแล้วก็เรื่องเบี้ยประกันก็สำคัญนะคะดูว่าจ่ายไหวไหมอย่าให้เป็นภาระหนักเกินไปนะ

2020.11.25 17:10

อุน

ผมแนะนำว่าลองเป็นผ่อนชำระแบบ 4 ปีสั้นๆดีกว่านะครับ เพราะว่าอย่างน้อยเบี้ยประกันก็ถูกกว่าและผ่อนชำระใช้เวลาสั้นกว่า ถ้าเลือกผ่อนชำระเวลานานถึง 10 ปีผมแนะนำเลยว่าคงจะไม่ไหว เนื่องจากสภาพการณ์ของแต่ละคนก็แตกต่างกันไป แล้วคิดดูว่ายาวนาน 10 ปีก็คงต้องมีเวลาที่เราขัดสนเงินด้วย จัดส่งผลทำให้เราจ่ายเบี้ยประกันไม่ครบนะครับ

2020.12.24 14:58

ศศิพิมพ์

แบบที่ส่ง4ปี มัจะแพงไปไหมคะ ขนาดตัวนี้ส่ง 10ปี หลายคนยังบ่นๆเลยคะว่าค่าเบี้ยประกันจ่ายไม่ไหว หนูมีตัวหนึ่งคะ เป็นของ AIA คะ เป็น ตัวที่เรียกว่า 20/90 คะ หนูซื้อประกันตัวนี้อยู่คะ ค่าเบี้ยประกัน 15,000 บาทคะ ถ้ารวมประกันสุขภาพด้วยปีหนึ่งประมาณ 20,000 บาทคะ เอาแค่นี้ก็น่าจะพอแล้วนะคะ ถ้าซื้อตัวแพงๆส่งไม่ได้เดียวเสียดายคะ

2021.01.06 13:56

Me too...

@ k.ศศิพิมพ์ เราขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมคะ AIA ชื่อโครงการ20/90 หน่ะค่ะ อันนี้หมายถึงเราต้องจ่ายค่าเบี้ย 20 ปีรึเปล่า??? ถ้าเป็นอย่างนั้นขอลา5555 เพราะต้องการแบบระยะสั้น อยากได้แค่เงินปันผลเท่านั้น ไม่ต้องการได้รับความคุ้มครองมากมาย เพื่อนๆคนไหนสามารถเเนะนำประกันที่เหมาะกับเราได้รบกวนส่งข้อมูลมาทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2021.03.08 9:52

Pin'

@ศศีพิมพ์ ประกัน AIA ที่คุณแนะนำมา ค่าเบี้ยกำลังโอเคเลยนะคะ ปีละ 20,000 บาท ตกเดือนละ 1000 กว่าบาท ประมาณ 1,600 บาท โอเคนะเป็นเบี้ยประกันที่ไม่ได้หนักหนาอะไรสำหรับคนที่มีรายได้ประจำ หรือจะมีรายได้ไม่ประจำก็น่าจะจ่ายไหว ดูเหมือนว่าคุณจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพด้วย ก็คุ้มนะคะได้ทั้งคุ้มครองชีวิตแล้วก็สุขภาพ

2021.05.29 7:16

OOK

@ศศิพิมพ์ เป็นแบบแผนประกันที่น่าสนใจนะครับของ AIA ที่คุณแนะนำมา เดี๋ยวผมจะลองไปหาข้อมูลศึกษาเพิ่มเติมดูแล้วก็ลองเปรียบเทียบกับแบบแต่ที่จขกท. สนใจของเจนเนอราลี่ตัวนี้ ที่เราทำไปเราจะทำประกันชีวิตทั้งทีก็ต้องศึกษาแล้วก็เปรียบเทียบหลายๆตัว แล้วก็ของหลายๆบริษัทประกันด้วยแล้วเราจะได้ประกันที่คุ้มค่าที่สุด

2021.06.30 16:32

Oishi

@อุน แต่การเลือกชำระเบี้ย 4 ปีระยะสั้นขนาดนั้น ประกันก็จะแพงมากอยู่นะคะแบบนั้นบางคนก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ แต่ถ้าบางคนสามารถจ่ายได้ก็ถือว่าจะสบายมากก็คือจ่ายเบี้ยแค่ 4 ปีเอง ก็ขึ้นอยู่กับรายได้ค่ะแต่ถ้าใครมีรายได้น้อย ถ้าเลิกชำระเบี้ยระยะสั้น 4 ปี น่าจะลำบากอยู่นะคะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าคำแนะนำของคุณไม่ดีขึ้นอยู่กับสถานการณ์ของแต่ละคนค่ะ

2021.07.24 8:52

May-Sa

ถ้าคนที่จ่ายเบี้ยประกันไหวนะ ก็ทำไปเลยค่ะจ่ายเบี้ย 4 ปี รับรองว่าคุ้มแน่นอน ได้รับเงินก้อนเหมือนว่าเราเอาเงินแค่ 4 ปีเองก็ได้เงินก้อนใหญ่แล้ว คือดิฉันเคยทำประกันชีวิตสะสมทรัพย์ระยะสั้นแบบนี้มาก่อน ไม่ใช่ของเจนเนอราลี่นะคะ ของอีกเจ้านึงแต่ก็ไม่ใช่แบบแผนแบบนี้นะคือระยะเวลาก็มากกว่านี้นิดนึง เพียงแต่อยากแนะนำจขกทเท่านั้นค่ะว่าประกันแบบนี้คุ้ม

2021.09.14 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี