Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ)ตัวนี้ ยังเปิดให้เราซื้อกรมธรรม์อยู่ไหม?

ได้อ่านข่าวเดียวนี้คนเราเอาแน่นอนกับชีวิตไมม่ได้เลยนะครับ อันตรายทุกเวลาเลยครับ อยู่ๆ ไปทำอะไรขวางหูขวางตา ก็ตายได้แล้ว น่ากลัวจังสมัยนี้ ตอนนี้ ผมเองก็เลยคิดเรื่องการทำประกันชีวิตขึ้นมาครับอย่างน้อยถ้าตายไป ก็ยังพอมีเงินทุนให้คนข้างหลังครับ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ตอนนี้เขายังให้ทำอยู่ไหม ผมชอบครับ ตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

SS

ไม่ได้เข้ามาดูแบบแผนประกันของบริษัทเจนเนอราลี่นานแล้วค่ะเมื่อก่อนเคยสนใจอยู่เหมือนกันไม่ใช่แค่สนใจนะคะเคยทำประกันชีวิตระยะสั้นกับบริษัทนี้มาแล้วเหมือนกันค่ะแต่พอหมดสัญญาตอนนั้นหรือว่าครบกำหนดไปได้รับเงินคืนไปแล้วก็เลยไม่ได้ทำประกันชีวิตต่อเลยกับบริษัทอื่นก็ยังไม่ได้ทำนะคะ ส่วนประกันแบบแผนที่คุณถามถึงเนี่ย น่าสนใจอยู่นะแต่ว่าเขาน่าจะยังเปิดให้สมัครอยู่นะคะ

2020.11.27 15:21

ยุค

ก็ยังมีคนก็ไปใช้บริการอยู่นะครับ อยากจะลองลงทุนทำการผ่อนชำระดูสัก 10 ปีเหรอครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นการลงทุนที่ดี ได้รับกันตอบแทนเยอะและยังเป็นการประกันชีวิตอีกด้วย แต่ก็ต้องคิดดูดีๆเกี่ยวกับระยะเวลาในการผ่อนชำระทั้ง 10 ปีนะครับว่าจะทำได้ไหม ในมุมมองของผมคิดว่าเป็นเงินที่จำนวนมากเลยทีเดียวและเวลาค่อนข้างนานในการผ่อนชำระ จะหมดเรี่ยวแรงก่อนหรือเปล่า

2020.12.25 16:16

ศศิพิมพ์

ถ้าดูจากในเวบของเขา ประกันตัวนี้สามารถทำได้อยู่คะ หลายคนอาจจะสับสนคะระหว่างตัวนี้กับตัวที่เป็นแบบบำนาญคะ เพราะถ้าเป็นแบบบำนาญ 10ปี เท่าที่ดูในเวบ ไม่มีขายแล้วละคะ สนใจอยากซื้อประกันชีวิตตัวนี้จริงๆเหรอคะ ช่วงนี้ต้องเชคเรื่องเงินในกระเป๋าให้ดีๆนะคะเพราะว่าถ้าทำแล้วเรื่องเงินมีปัญหา มันเวนคืนไม่ค่อยคุ้มนะคะ

2021.01.06 14:0

RaPee

@ k. SS อยากจะขอข้อมูลเพิ่มเติมนิดนึงได้ไหมคะ พอดีเห็นว่าคุณเคยทำประกันของที่นี่มาแล้ว แต่เราไม่ได้สนใจทำประกันชีวิตหรอกนะคะ สนใจพวกประกันสุขภาพมากกว่า อยากรู้ว่าประกันของบริษัทนี้เค้าเคลมยากไหมคะ??? ที่อยากจะรู้คือมีเเค่นี้แหละ เพราะเคยได้ยินมาเหมือนกันว่าไม่ค่อยอยากจะจ่ายกว่าจะเคลมได้นานมาก แถมค่าเบี้ยเเพง เลยอยากรู้ว่าจริงไหม

2021.03.08 10:2

Kim

ก็คนรู้จักของเราก็ไปทำประกันแบบนี้มานะคะ แบบแผนที่จขกท. ถามถึงนั่นแหละค่ะ เพราะว่าเขามาเล่าให้ฟัง เมื่อไม่กี่เดือนนี้เองค่ะ แต่เพื่อความแน่ใจจขกท. ก็น่าจะโทรไปสอบถามกับบริษัทเจนเนอราลี่นะคะ ที่เว็บไซต์ของเขาด้านล่างมีเบอร์คอลเซ็นเตอร์ด้วยสงสัยอะไรก็โทรถามดีกว่า จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่าเพราะถ้าประกันตัวนี้ไม่มีให้ซื้อแล้วก็จะได้ให้เขาแนะนำตัวอื่นที่คล้ายๆกัน

2021.06.30 16:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี