Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

พี่คะวันนี้อยากมาพูดคุยหาประสบการณ์จากคนที่ใช้ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ)เห็นว่าเขาให้เงินปันผลด้วย อยากทราบเกี่ยวกับเงินปันผลที่เขาให้นะคะ มีพี่คนไหนที่ทำประกันตัวนี้บ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ เพราะไม่ค่อยมีคนรีวิวประกันตัวนี้เลยนะคะ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

125cc

ผมเคยอ่านรีวิวจากหลายๆคนที่ซื้อประกันนี้นะครับ ดูเหมือนว่าข้อความที่หลายๆคนรีวิวก็จะพูดถึงผลประโยชน์ที่ได้จากการตัวนี้เป็นเงินก้อนใหญ่ แต่ก็นะถ้าหวังผลประโยชน์หรือว่าเงินก้อนโตเบี้ยประกันก็ต้องแพงเป็นธรรมดานั่นแหละครับถึงผมจะไม่เคยเช็คว่าเบี้ยเท่าไหร่จริงๆแต่ผมคาดเดาว่าน่าจะแพงพอตัว แต่ผมคงมีเงินไม่พอจะจ่าย

2020.11.27 15:25

กาญ

มีเงินปันผลให้นะคะสำหรับในแต่ละปีใช้เวลาจ่ายเงินปันผล 15 ปีปีละ 5% ซึ่งถือว่าจำนวนเงินที่จ่ายในแต่ละปีเบี้ยประกันนั้นค่อนข้างแพงมาก และก็ดีเหมือนกันที่ในแต่ละปีก็จะได้รับเงินปันผล 5 เปอร์เซ็นต์ จะบอกว่าสำหรับครบสัญญา 15 ปีแล้วได้รับผลตอบแทนที่สูงเลยทีเดียวนะคะ สามารถที่จะนำเงินก้อนนั้นไปทำการลงทุนหรือว่าซื้อรถยนต์ใหม่ได้เลย

2020.12.25 16:20

กิตติวัฒน์

ประกันตัวนี้เป็นตัวที่นักลงทุนน่าจะซื้อกันมากนะครับ เพราะแค่เงินปันผลแบบที่เพื่อนๆบอกว่าได้ปีละ 5% ผมว่าดีกว่าเอาเงินสดเราไปฝากธนาคารอีกนะครับ เทียบกับดอกเบี้ยของธนาคารแล้ว ได้มากกว่าเยอะเลยครับ ผมว่าเข้าท่าดีนะครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยลงทุนอะไรก็มีแต่ความเสียง เอามาลงทุนกับประกันชีวิตแบบนี้น่าจะดีกว่าเยอะครับ

2021.01.07 14:28

หมูตอน

เราว่าได้เงินคืนเยอะดีค่ะ ให้ความคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตสูงมาก ถ้าเทียบกับที่อื่นๆนะ คือพูดง่ายๆว่าถ้าเราเป็นอะไรไปคือคนข้างหลังได้เต็มๆค่ะ หมดห่วงเลย อีกอย่างถึงจะจ่ายเบี้ยแพงแต่ก็มีเงินคืนให้ทุกปีด้วยนะ ไม่ใช่จ่ายจนครบสัญญาแล้วค่อยได้ แล้วถ้าในกรณีที่คุณทำธุรกิจประกันตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้เยอะเลยทีเดียวล่ะ

2021.03.09 12:8

Fiona

@หมูตอน ก็คงจะคุ้มอย่างที่คุณว่า ว่าแต่ว่าคุณเองซื้อประกันตัวนี้เองหรือเปล่าคะหรือว่าฟังจากคนอื่นมา คือคนที่จะมาบอกว่าอะไรดีไม่ดีเนี่ยอย่างน้อยๆตัวเองก็ต้องเจอประสบการณ์จริงมากับตัว คนที่ฟังหรืออ่านความคิดเห็นของคุณจะได้มั่นใจมากกว่า ยังไงก็ขอให้คนที่มีประสบการณ์ใช้ประกันตัวนี้มาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ อยากรู้จริงๆค่ะ

2021.05.12 13:55

<Tubtim>

ประกันชีวิตในบ้านเรามีเยอะมาก บอกตามตรงว่าเพิ่งเคยได้ยินชื่อ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ก็ตอนที่มาอ่านกระทู้นี้ล่ะค่ะ ดูจากชื่อประกันน่ะน่าสนใจดีนะ แต่หลายคอมเม้นท์บอกว่าค่าเบี้ยประกันแพง แพงขนาดไหนเหรอคะ แล้วมันดีกว่าประกันชีวิตฉบับอื่นยังไงบ้าง ชักอยากจะรู้เหมือนกันแล้วค่ะ

2021.05.16 16:6

Aom

@กาญ มีเงินปันผลจ่ายให้ทุกปีปีละ 5% ตามที่คุณว่าก็ดีนะคะ แล้วในปีที่ 15 ขึ้นกับความคุ้มครองก็ได้เงินก้อนด้วย แต่ก็ต้องแลกมากับเบี้ยประกันที่แพงมากพอสมควรคิดว่างั้นนะ เพราะว่าเคยทำประกันแบบสะสมทรัพย์ความคุ้มครองระยะสั้นมาเหมือนกัน เบี้ยจะแพงแค่ไหนแต่เงินคืนที่ได้ตอนสุดท้ายก็ถือว่าคุ้มมากๆค่ะ ใครไม่เคยลองทำประกันชีวิตสะสมทรัพย์ก็ลองดูนะ

2021.06.30 16:44

แพนกวิน

@กิตติวัฒน์ ก็จริงนะคะเหมือนเป็นการลงทุน ก็คือประกันชีวิตตัวไหนที่บอกว่ามีเงินปันผลทุกปีหรือทุกกี่ปีก็ตาม ก็ต้องแยกให้ออกนะคะว่าเงินปันผลกับเงินคืนน่ะต่างกัน การที่ซื้อประกันชีวิตที่มีเงินปันผลเนี่ยก็ต้องไปลุ้นนะคะว่าปีนั้นเนี่ยจะได้เท่าไหร่อาจจะได้ไม่เท่ากันทุกๆครั้งที่ได้คืนมาก็ได้ มันก็เหมือนการลงทุนอย่างนึงค่ะต้องดูผลกำไรของบริษัทประกันด้วย

2021.07.17 16:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องการให้ช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวอื่นๆในตลาดครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี