Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

อันนนี้อยากเล่าให้ฟังนะครับ เรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) หลายคนมองว่าเป็นเรื่องลงทุนที่ดีสำหรับประกันตัวนี้ แต่ทราบไหมครับหลายคนเวนคืนกรมธรรม์ตัวนี้กันเยอะแล้วนะครับ มันอาจจะมาจากค่าเบี้ยประกันที่แพงๆก็ได้ครับ ต้องดูดีๆนะครับว่า เราไหวไหม ใครเคยเวนคืนมาแล้วบ้างครับเป็นไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wave 100

ไม่เคยเลยครับผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นคือแล้วเป็นยังไงบ้างที่จริงผมก็ชอบประกันตัวนี้นะครับแต่ได้เศรษฐกิจช่วงนี้มันแย่จริงๆจ่ายเบี้ยประกันต่อปีแพงแบบนั้นผมคงทำไม่ไหวถึงแม้ว่าในใจผมก็ยังคิดถึงเงินก้อนตอนสิ้นสุดสัญญาอยู่ดี แต่ผมก็ยังหาข้อมูลเกี่ยวกับการเวนคืนนะครับตอนนี้อยากเป็นคืนจริงๆ เงินมันหดๆหายไปหมดแล้วครับ

2020.11.27 15:29

แพร

ฉันคิดว่าสาเหตุหลักๆที่ทำให้จำเป็นต้องเวนคืนประกันภัยตัวนี้ก็คือ มีปัญหาในการจ่ายค่างวดนั้นเองค่ะไม่สามารถที่จะผ่อนชำระได้ครบ 10 ปี หมดกำลังใจหรือมีสถานการณ์ที่จะต้องทำให้ใช้เงินหรือตกงานนั่น้อง หรือว่าอาจจะเป็นไปได้ที่มีการแพร่ระบาดของโรคระบาดในช่วงนี้ทำให้การผ่อนชำระทำได้ยากขึ้น ก็อาจเป็นได้ทั้งสองอย่างนั่นแหละค่ะ

2020.12.25 16:25

ภัทรวดี

คนที่ซื้อประกันชีวิตเอาไว้แล้วต้องมาเวนคืนแบบนี้น่าเสียดายมากๆเลยนะคะ บางคนจ่ายเบี้ยประกันชีวิตมาหลายปีแล้ว พอเวนคืนเงินที่ได้ก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไรด้วย แต่ก็อย่างที่เพื่อนๆบอกแหละคะว่าถ้าไม่มีจ่ายก็ต้องเลือกวิธีนี้กันทั้งนั้น น่าเสียดายจริงๆนะคะ ช่วงปีนี้ เราว่าน่าจะมีคนเวนคืนประกันกันเยอะมากแน่ๆคะไม่ใช่แค่ตัวนี้แน่นอน

2021.01.07 14:28

DD

อันนี้เราก็ตอบไม่ได้ ไม่มีความรู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าเวลาจะทำประกันอะไรสักอย่างไม่ใช่ดูแต่ผลประโยชน์มาอันดับแรก ควรดูเรื่องเบี้ยประกันเป็นอันดับแรกด้วยซ้ำ ไม่งั้นทำไปก็มีแต่เจ็บตัวเข้าเนื้อเปล่าๆ การเวนคืนธรรม์ควรจะเป็นอันดับสุดท้ายที่จะคิดดีกว่านะ เพราะดอกเบี้ยก็ไม่ใช่ว่าจะน้อยๆ แพงเอาเรื่องอยู่นะ แนะนำให้เปลี่ยนเป็นลดความคุ้มครองลงก็ดีนะเอาไปลดค่าเบี้ยได้

2021.03.09 12:48

ใบไม้

ขอตอบจขกทนะคะ จริงๆเราไม่ได้ทำแบบแผนเดียวกับคุณ ก็เคยทำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์คล้ายๆกัน ก็เคยเวนคืนมาแล้วค่ะ เพราะว่าเป็นประกันชีวิตระยะสั้นที่ความคุ้มครองไม่กี่สิบปี เบี้ยประกันก็เลยแพงมากหน่อย ช่วงนึงก็มีปัญหาเรื่องเงิน ก็เป็นเหตุผลที่ทำให้เวรคืนค่ะซึ่งก็ตัดสินใจไม่ผิดนะเพราะตอนนั้นลำบากจริงๆ ถ้าไม่เวนคืนกรมธรรม์ตอนนั้นก็คงแย่

2021.06.30 16:50

Game

ยังไม่เคยเวนคืนกรมธรรม์ประกันเลยครับ เพราะตอนนี้ผมมีประกันสุขภาพกับประกันอุบัติเหตุ ยังไม่มีประกันชีวิตเลย ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าถ้าผมมีประกันชีวิตผมอาจจะได้มาตั้งกระทู้ถามคำถามเหมือนจขกท. ก็ได้ มันก็ไม่แน่นะประกันชีวิตค่อนข้างจะระยะยาว เบี้ยประกัน ก็จะแพงกว่าประกันแบบอื่นๆ แต่ถ้าจะทำทั้งทีผมก็จะพยายามเลือกที่พอดีกับรายได้ครับ

2021.09.12 16:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องการให้ช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวอื่นๆในตลาดครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี