Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยด้วยคะทำ เอกสาร กรมธรรม์ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ที่ทำไว้หายหาไม่เจอ ทำยังไงดี?

รบกวนเพื่อนๆที่ทำประกัน ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 คือตอนนี้เราใกล้จะจ่ายเบี้ยประกันครบสัญญาแล้ว แต่ปัญหาคือ เราทำเอกสารต่างต่างๆของประกันตัวนี้หายไ ไม่รู้เอาไปไว้ที่ไหนนะสิค้นหาทั่วบ้านแล้วยังไงก็หาไม่เจอ ทำไงดีคะ ถ้าเอกสารกรมธรรม์ของเราหาย เราจะทำไงดีคะต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มไหม ขอใหม่ได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

FF--

ติดต่อบริษัทประกันเลยครับผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดเหมือนเวลาเราทำเอกสารทางธนาคารหายไม่ว่าจะเป็นสมุดบัญชีหรือบัตรเครดิตบัตร ATM การติดต่อบริษัทรายการหรือติดต่อธนาคารโดยเร็วๆเราจะแก้ปัญหาได้เร็วที่สุดนะครับ จะได้รู้ว่าถ้าเกิดเรื่องนั้นเรื่องนี้เราจะติดต่อกลับกันยังไงในเมื่อข้อมูลมันหายเขาอาจจะรีบจัดการให้เราใหม่ก็ได้นะ

2020.11.27 15:32

จอย

อย่าไปคิดมากค่ะไปทำการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันให้ครบ 10 ปีก็พอ ปกติแล้วจะมีการเก็บเอกสารข้อมูลของเราไว้กับบริษัทอยู่แล้ว เพียงแค่เช็คจากหมายเลขหรือว่าข้อมูลบัตรประจำตัวประชาชนของเราก็ได้ ก็สามารถตรวจสอบย้อนหลังหรือดูข้อมูลได้ว่า เราใช้บริการของประกันชีวิตตัวไหนอยู่ เมื่อถึงเวลาจะต้องเอาประกันจะได้ไม่มีปัญหาในการตรวจสอบคือหาเอกสารมารับรองอยู่นะคะ

2020.12.25 16:28

หฤษฎ์

ไม่ต้องห่วงแต่ยังไงก็ต้องมีเอกสารเอาไว้ยืนยันนะครับ เพราะบางครั้งอาจีข้อผิดพลาดเรื่องของเอกสารได้นะครับ เคยมีเพื่อนผมเจอครับ จ่ายเบี้ยประกันไปแล้ว แต่ทางประกันแจ้งว่ายังไม่ได้ส่ง สาเหตุที่เกิดแบบนี้เพราะว่าเอกสารของเพื่อนหายครับ เลยไม่มีอะไรไปยืนยัยกับเขาครับ เลยต้องยกเลิกประกันไปแล้วครับ ติดต่อขอเอกสารกับนายหน้าประกันที่เราซื้อเลยครับ

2021.01.07 14:27

น้ำค้าง

@คุณจอย อย่าไปคิดมากได้ยังงัยคะ??? กรมธรรม์เป็นหนังสือสำคัญนะคะเพราะผลประโยชน์อะไรของเราทุกอย่างอยู่ในนั้น พูดอย่างนี้ไม่ได้ค่ะ!!! แนะนำให้จขกทไปแจ้งความนะคะ แล้วเอาหนังสือแจ้งความไปยืนยันกับบริษัทประกัน รวมถึงเอกสารของเรา เช่น บัตรประชาชน ไปด้วยค่ะ เดี๋ยวทางบริษัทเค้าจะจัดการทำกรมธรรม์ให้ใหม่นะคะ

2021.03.09 12:59

ก้อนหิน

@น้ำค้าง ผมว่าคุณจะตื่นตระหนกเกินไปนะครับ ผมเห็นด้วยกับคุณ@FF. @จอย นะครับ ก็คือให้ติดต่อตัวแทนประกันโดยบริษัทประกันก่อนเลย ก็ไม่ต้องตกใจขนาดนั้นจนถึงกับจะต้องไปแจ้งความหรอก คุณจอยพูดมาก็ถูกนะที่จริงบริษัทประกันเขาก็มีข้อมูลของเราอยู่แล้ว ถ้ากรมธรรม์หายก็น่าจะขอทำใหม่ได้ข้อมูลของเราก็มีอยู่มันต้องมีข้อมูลสำรองอยู่แล้วล่ะ

2021.06.30 16:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี