Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

พักหลังๆมานี้ เราเห็น โฆษณาประกันชีวิตบางฉบับที่เด็กสามารถสมัครได้ บางฉบับเด็กเล็กๆเลยนะก็ยังสามารถ สมัครได้เลย แล้วถ้าเป็นไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1เด็กๆสมัครได้ด้วยไหมครับ เพราะผมดูว่าแผนการประกันชีวิตตัวนี้เป็นเหมือนเงินออมที่ดีมากเลยนะครับ เด็กๆถ้าพ่อแม่ซื้อให้ได้ไม่นานเองครับได้รับเงินปันผลแล้วนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

FF--

ถ้าทำให้เด็กได้ก็ดีเลยครับผมมีลูกอายุประมาณ 5 ขวบ กำลังหาประกันชีวิตให้ลูกอยู่พอดี อยากจะทำประกันชีวิตที่แต่ความคุ้มครองชีวิตๆคุ้ม แล้วก็ต้องเป็นประกันชีวิตที่ช่วยออมเงินด้วยอย่างน้อยจะได้เป็นการสร้างทุนการศึกษาให้ลูกในอนาคตเช่นประกันตัวนี้ผมฟังจากคนที่เคยทำแล้วเขาบอกว่ามีเงินคืนให้ด้วยทุกปีแล้วก็ไม่ใช่แค่ระยะสั้นนะคืนให้เราเรื่อยๆเกือบตลอดชีวิตเลย

2020.11.27 15:34

ไอร์

ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีอย่างนึงเลยนะค่ะ อย่างน้อยก็เป็นการลงทุนที่จะทำให้ลูกเมื่อโตขึ้นมีเงินในการเอาไปลงทุนทำอย่างอื่นได้ ถ้าดูจากเงินปันผลที่จะได้รับในแต่ละปีถึงแม้ว่าจะน้อย แต่เมื่อครบกำหนดระยะเวลาสัญญาก็จะได้รับเงินก้อนกลับคืนมา ถ้าลูกยังไม่ได้ใช้พ่อแม่ที่เป็นคนจ่ายเบี้ยประกันก็สามารถที่จะนำเงิน ไปลงทุนในสิ่งที่ต้องการก็ได้

2020.12.26 16:31

หฤษฎ์

ตกลงแล้ว ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ ยังไม่ได้คำตอบเลยครับว่าเด็กสามารถที่จะทำได้ไหม ผมก็มีลูกครับ อยากหาควาคุ้มครองแล้วก็การลงทุนให้กับเขาตอนที่เขาโตแล้วครับ อยากทราบเหมือนกันครับ เพราะว่าผมหาในเวบของเขาแล้วไม่เห็นว่าจะมีประกันชีวิตชื่อนี้เลยครับ หรือว่าประกันชีวิตนี้เป็นประกันที่เขาเลือกคนทำเหรอครับ

2021.01.07 14:27

Ammie

@k. หฤษฎ์ เด็กก็สามารถที่จะสมัครได้ค่ะ สำหรับประกันตัวนี้เค้ารับตั้งแต่อายุ 1 เดือน แต่ว่าต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ปกครองด้วยค่ะ แต่ถ้าลูกคุณอายุ 20 ปีขึ้นไป อันนั้นไม่ต้องสมัครค่ะ แต่เราประกันตัวนี้เป็นแบบเงินออมถ้าอยากจะสมัครประกันสุขภาพเพิ่มเติมให้ลูกด้วยก็ดีนะคะ จะได้คุ้มครองหลายๆอย่างกันไปเลย

2021.03.09 13:23

ก้อนหิน

ดีเลยครับที่จขกทมาถามแบบนี้ คุณกำลังอยากหาประกันที่ได้เงินปันผลทุกปีให้กับลูกของผมที่กำลังจะเกิดมาพอดี เดี๋ยวผมจะลองไปปรึกษาประกันตัวนี้ดูนะครับมาจากบริษัทจัดการที่มีชื่อเสียงเชื่อถือได้ด้วย ใครที่ทำประกันตัวนี้ให้กับลูกลูกก็มาแชร์มาเล่าประสบการณ์กันอีกนะครับ ตอนนี้ผมขอวางแผนก่อนภรรยาท้องได้ 5 เดือนอีก 4 เดือนก็จะคลอดต้องวางแผนอะไรหลายๆอย่างเลย

2021.06.30 16:56

Winnnn

ก็จะเป็นการลงทุนระยะยาวให้ลูกๆเลยนะครับ แบบว่ายาวมากๆเลยนะครับจนลูกโต จนกว่าเขาเป็นผู้ใหญ่จนแก่เลย แล้วคุณเองก็ได้ประโยชน์ตอนลูกยังเล็กๆ จากเงินปันผล แล้วลูกของคุณเองก็ได้ประโยชน์ตอนเขาโตแล้ว ครอบครัวเขาก็ได้ประโยชน์ไปด้วยเพราะมันคือประกันชีวิตถ้าเกิดเรื่องไม่คาดคิดก็เตรียมรับเงินชดเชย ก็ดีครับ ประกันตัวนี้

2021.09.14 7:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ประกันชีวิตควบการลงทุน

กำลังอยากที่จะขอเวนคืนประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าจะดีไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี