Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าคิดยังไงกันบ้างกับทุนประกันที่ได้รับจากการทำประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ?

เพื่อนๆรู้จักประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กันมั้ยครับ เห็นว่าให้มีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีแรกๆด้วย เงินที่ได้คืนประมาณปีละ1พันบาท แต่คิดยังไงกันบ้างครับเกี่ยวกับทุนของประกันชีวิตตัวนี้ครับ ผมดูแล้วมันได้น้อยจังครับ ถ้าอย่างของเราจ่ายปีละ 8พันบาท จ่ายครบได้เงินกำไร นิดเดียวเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

LIP

เห็นหลายคนชอบบอกว่าประกันตัวนี้ไม่ค่อยคุ้มเขาไปดูที่เงินคืนตอนสิ้นสุดระยะสัญญามั้ง ตอนแรกเราก็คอยตามคนอื่นนะที่คนอื่นมาบ่นมาเล่าให้ฟังแต่พอเราศึกษาแผนประกันตัวนี้เองเราก็รู้สึกว่ามันก็คุ้มนะอย่างน้อยเรามีเงินคืนทุกปีถึงแม้ไม่มากแต่ใช้เงินนั้นเป็นเงินออมได้จะไปเรื่อยๆก็ทำอะไรได้เยอะเหมือนกันในระหว่างสัญญาความคุ้มครองชีวิตก็คุ้มอยู่นะ

2020.11.27 15:42

หนึ่ง

สำหรับผมผมคิดว่าการลงทุนกับประกันภัยตัวนี้ค่อนข้างที่จะคุ้มค่า เพราะว่าการที่เราลงทุนนั้น มีโอกาสสูงทีเดียวที่เราจะได้รับผลตอบแทนเมื่อครบกำหนดระยะเวลาสัญญา เป็นเหมือนกับการฝากเงินและยังได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับชีวิตอีกด้วย จะมีที่ไหนที่ช่วยให้เราจ่ายเพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองและยังได้รับทุนประกัน ำหรือว่าเงินเอาประกันกับคันคืนมาเมื่อครบกหนดอีก

2020.12.26 16:38

มนชัยยา

เรื่องของประกันชีวิตเขาออกาหลายตัวนิครับ ะ้าเป็นประกันตัวนี้เขาก็ไล่ไปตามแผนนิครับ อย่างแผน1 ตัวนี้เป็นตัวเริ่มต้นสำหรับคนเงินเดือนน้อยๆครับ ถ้าอยากได้เงินคืนเยอะกว่านี้ก็ขยับแผนขึ้นไปอีกสิครับ เอาแผนที่3เลยก็ได้ครับ จ่ายเพิ่มไม่ค่อยมากเท่าไรครับ แต่ได้เงินคืนค่อนข้างดีกว่าแผนแรกเยอะเลยนะครับ เลือกตัวที่ชอบเลยครับ

2021.01.07 14:53

Piboon

@ k. มนชัยยา ผมถามนิดนึงแล้วถ้าเราทำแผนแรกแล้วไม่ค่อยถูกใจอยากจะเปลี่ยนแผน ถ้าทำยังไม่ครบปีเราสามารถเปลี่ยนเป็นแผนสองแผนสามได้เลยไหมครับ?? ผมรู้สึกว่าความคุ้มครองมันน้อยเกินไปจริงๆ จริงๆอยากจะสมัครเพิ่มด้วยซ้ำ แต่ไม่เป็นไร อยากได้เงินปันผลเยอะๆอีกอย่างถ้าสมัครประกันเยอะๆก็สามารถเอาไปลดภาษีได้เยอะดี

2021.03.10 9:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี