Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

พี่คะสิ้นปีนี้ต้องจ่ายประกันชีวิตกับประกันสุขภาพแล้วคะ จ่ายทั้งสองอย่าง 2หมื่นกว่าน่าจะได้คะ ทำไงดีคะ ส่งไม่ทันแน่นอนเลยคะ ไม่ทราบว่า ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม จากที่ส่งเป็นรายปี คือส่งเป็นก้อนไม่ไหวจริงๆคะ ตอนนี้กำลังเครียดเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกวลิน

เราเองไม่ได้ทำประกันชีวิตแบบแผนนี้นะแต่ทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตแบบอื่นแล้วก็เคยอ่านแบบแผนประกันชีวิตแบบอื่นๆหลายๆแบบด้วยรู้สึกว่าตามเงื่อนไข ของไทยประกันชีวิตส่วนมากเนี่ยเราสามารถเลือกจ่ายเบี้ยประกันได้ทั้งแบบรายเดือนและรายปีนะก็เลยคิดว่าแบบแผนประกันอันนี้ก็สามารถเลือกได้เหมือนกันแต่ถ้าเลือกไปแล้วจะเปลี่ยนได้ไหมอันนี้ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

2020.11.27 15:48

เพ็ญ

สามารถเลือกในการผ่อนชำระเป็นรายเดือนได้นะคะ ก็บางครั้งต้องเข้าใจคำว่าบางคนก็มีค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่าย เปิดที่จะเก็บเงินเอามาจ่ายตอนครบ 1 ปีก็คงจะยาก แต่ถ้าเลือกผ่อนชำระเป็นรายเดือนก็คงจะพอไหว ก่อนที่เราจะทำการเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ก็อย่าเลือกหลายแบบผ่อนชำระนะคะ จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาตอนที่จะจ่ายเงิน

2020.12.26 16:42

สายพิลย์

เราว่าประกันชีวิต เราสามารถที่จ่ายเป็นรายเดือนได้นะคะ แต่ที่เรากังวลคือเรื่องของประกันสุขภาพแหละคะ เพราะว่าประกันแบบนี้มันจ่ายแล้วทิ้ง เราไม่แนใจนะคะว่าสามารถผ่อนจ่ายกับทางประกันชีวิตได้ไหม ยังไงรองสอบถามทางคนที่ขายประกันชีวิตดูนะคะ เพราะว่าช่วงนี้เขาคงมีแผนการช่วยเหลือสำหรับลูกค้าที่ไม่สามารถจ่ายได้คะ

2021.01.07 14:53

แรบบิทน้อย

@k. สายทิพย์ ไม่ว่าจะเป็นประกันสุขภาพหรือประกันอะไรก็ตามสามารถที่จะผ่อนชำระได้นะคะ จ่าย 3 เดือน 6 เดือนหรือ 1 ปีก็ได้ค่ะแล้วแต่เราสะดวกเลย ในกรณีของจขกทถ้าไม่ไหวจริงๆ เราแนะนำให้ลดความคุ้มครองลงนะคะในส่วนของประกันชีวิต ค่าเบี้ยมันก็จะถูกลงอีกค่ะ แต่คุณก็จะไม่ได้รับผลประโยชน์เต็มๆนะคะ อันนี้ก็ดีกว่าที่คุณจะไม่จ่ายเลยนะ เพราะมันก็จะสูญเปล่าไปทั้งผลประโยชน์เเละความคุ้มครอง

2021.03.10 11:6

เอกคับ

@แรบบิทน้อย ถ้าเป็นประกันชีวิตอันนี้ผมเข้าใจครับว่าสามารถจ่ายเป็นงวดได้ มีรายเดือน 3 เดือน 6 เดือน แล้วก็หลายปี แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพที่ส่วนมากจะซื้อปีต่อปีไม่น่าจะมีจ่ายเป็นรายเดือนนะครับ จะจ่ายรายปีไปเลย แต่ก็มีบางประกันสุขภาพบางแบบแผนที่เป็นประกันสุขภาพระยะยาว แบบนั้นก็ไม่แน่อาจจะมีการผ่อนจ่ายรายเดือนได้ด้วย

2021.05.28 15:47

บิวบิว :)

จากที่เจ้าของกระทู้ถามมา คงได้รับคำตอบแล้วว่าประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จ่ายค่าเบี้ยประกันเป็นรายเดือนได้ จะกี่เดือนก็ตามแต่จะสะดวกค่ะ ดีนะที่คุณยังไม่คิดจะยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์ ไม่อย่างนั้นน่าเสียดายแย่ เพราะอดทนจ่ายค่าเบี้ยประกันไปสัก 10 ปี คุณก็จ่ายครบตามสัญญาแล้วค่ะ

2021.05.31 5:49

มารูโกะ

ก็คงจะเปลี่ยนมาขอจ่ายรายเดือนได้ คุณคิดให้ดีๆก่อนนะคะ จ่ายรายเดือนเนี่ย จะ ทันไหม ก็คือแค่อยากจะบอกว่าทุกๆเดือนของแต่ละคนเนี่ยก็น่าจะมีค่าใช้จ่าย มากอยู่แล้ว ถ้ามีค่าเบี้ยประกันด้วยมันก็เป็นเหมือนกันเพิ่มค่าใช้จ่าย แต่ถ้าการจ่ายรายปีถึงแม้ว่าสิ้นปีหรือเมื่อถึงเวลาต้องจ่ายจะจ่ายเป็นก้อนใหญ่กว่า แต่มันมีเวลาให้เราได้เก็บหอมรอมริบนะคะ

2021.07.18 12:46

แสงแดด

@แรบบิทน้อย ถ้าเปลี่ยนเป็นชำระรายเดือนอันนี้เคยอ่านอยู่นะคะ เงื่อนไขส่วนมากก็ประมาณนี้ มี 1 เดือน 3 เดือน ก็ 6 เดือน เหมือนที่คุณบอกมาแล้ว แต่ลดความคุ้มครองลงอันนี้ไม่เคยได้ยินเลยนะว่าสามารถทำได้ด้วย อาจจะทำได้ก็ได้นะอันนี้ไม่ได้หมายความว่าไม่เคยได้ยินแต่ไม่มี จะมีก็ได้ ก็ไม่เคยทำ ถ้าลดความคุ้มครองแล้วเบี้ยถูกลงก็น่าสนใจอยู่

2021.09.13 7:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ประกันชีวิตควบการลงทุน

กำลังอยากที่จะขอเวนคืนประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าจะดีไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี