Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการทราบข้อมูล ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 เกี่ยวกับกรณีการเสียชีวิตครับ?

ผมกำลังทำรายงานเกี่ยวกับประกันชีวิตอยู่ครับ คราวที่แล้วทำของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ครับ ก็ค่อนข้างสับสนเลยละครับ แต่คราวนี้ อยากมาทำของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ดูบ้างครับ อยากทราบรายละเอียดเหมือนกันครับ คือ ถ้าเราเสียชีวิตก่อนอายุ 85ปี ครอบครัวจะได้รับเงินตืนประมาณกี่% ของเงินที่จ่ายเบี้ยประกันไปครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภาวดี

ขอโทษนะคะที่ไม่ได้มันตอบอะไรมากแต่เห็นคำถามแล้วดูเหมือนว่าคุณเองน่าจะรู้เรื่องราวเกี่ยวกับ ประกัน พอสมควร ก็อยากรู้ว่าประกันของไทยประกันชีวิต 85/10 เนี่ยที่บอกว่ามีแผนที่ 1 จริงๆแล้ว เขามีกี่แผนกันแน่ค่ะ สนใจแบบประกันตัวนี้แต่เหมือนขาดอะไรไปสักอย่างหนึ่งก็อยากจะรู้ว่าแผนประกันอื่นเช่นแผนที่ 2 แผ่นที่ 3 เนี่ยต่างกันยังไงมีอะไรเพิ่มขึ้นบ้างไหม

2020.11.27 15:59

นิ่ม

จริงๆแล้วเมื่อเสียชีวิตก็สามารถได้รับเงินด้วยนะคะ ทั้งในตอนที่เราทำการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกัน หรือเมื่ออยู่ในช่วงที่มีการคุ้มครอง และยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วย เนื่องจากการจ่ายเบี้ยประกันภัยมีประโยชน์เหมือนกันสำหรับมนุษย์เงินเดือน เห็นแบบนี้แล้วใครที่ไม่มีประกันภัยตัวนี้ไว้ก็ไปสมัครเอาไว้ดีกว่านะคะ

2020.12.27 16:35

ดำรงค์

เท่าที่ผมอ่านเรื่องแผนประกันของไทยประกันชีวิต เท่าที่เจอมาเขาจะแจ้งแค่ว่าครบอายุสัญญาจะได้รับเท่าไรมากกว่าครับ ส่วนเรื่องที่ถามว่าเสียชีวิตได้เท่าไร ตามรางของประกันชีวิตเขาแจ้งไว้แบบนี้ครับ "รับจำนวนเงินเอาประกันภัย หรือเงินเวนคืนกรมธรรม์ในจำนวนที่มากกว่า" แสดงว่าเงินที่จะได้มากกว่า% ที่สามารถได้หลังจากครบสัญญาครับ

2021.01.08 14:33

อลิส

@k.สุภาวดี มีทั้งหมด 5 แผนค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าคุณต้องการผลประโยชน์เยอะหรือน้อย มีตามลำดับเลยค่ะ ว่าแต่ทำไมสนใจประกันตัวนี้หรอคะ?? เราว่าเงินปันผลที่ได้รับมันไม่ค่อยคุ้มกับเบี้ยที่เราต้องจ่ายซักเท่าไหร่เลยนะคะ จ่ายค่าเบี้ยแพงมากแต่ผลประโยชน์ได้เเค่ 10%เอง เราไม่ค่อยเห็นด้วยซักเท่าไหร่นะคะถ้าคุณอยากจะสมัคร

2021.03.11 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี