Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผลกำไรที่ได้จากการซื้อประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างคะ?

ดิฉันมีเรื่องรบกวนสอบถามคะ คือ วันก่อนมีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันของเมืองไทยคะ มาเสนอประกันชีวิต ของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 น้องเขาบอกว่าเป็นเหมือนการลงทุนแบบหนึ่งค่าเบี้ยประกันน้องเขาคำนวนให้ดูแล้วก็ไม่แพงนะ อย่างของเราปีละ 7พันกว่าบาทเอง แต่ อากทราบเรื่องผลกำไรหน่อยว่าเป็นยังไงสำหรับคนที่เคยทำตัวนี้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หญิงเล็ก

ไม่เชิงว่าสามารถเรียกได้ว่าเป็นผลกำไรเลยนะคะ อาจจะเรียกว่าเป็นเหมือนกันได้รับเงินคืนแล้วก็เป็นกระบวนการการออมเงินดีกว่าเพราะว่าถ้าเราเอาเงินเองอาจจะไม่สามารถมีเงินหมุนใช้จ่ายทุกปีพร้อมเองอาจจะเงินหมดเรื่อยๆแต่การจ่ายเบี้ยประกันแล้วก็ได้เงินคืนทุกปีจากแผนประกันตัวนี้ช่วยเรื่องการออมเงิน ถ้าหวังกำไรเป็นเงินก้อนเยอะๆ คงจะไม่ถูกใจเท่าไหร่

2020.11.27 16:3

มีน

มีเหมือนกันนะครับในตอนที่ครบกำหนดสัญญาแล้ว จะสามารถได้รับผลกำไรคืนถึงลง 110% แล้วยังมีเงินปันผลให้ในแต่ละปีด้วยปีละ 1% ก็ถือว่าเป็นการลงทุนฝากเงินอย่างนึงนะครับ และเป็นประโยชน์ที่จะได้รับการคุ้มครองชีวิตด้วย ในกรณีเสียชีวิตตอนที่ได้รับการคุ้มครองก็สามารถได้รับผลตอบแทน ให้กับคนที่มีชีวิตอยู่ภายหลังได้ด้วย

2020.12.27 16:39

ไพศาล

จ่ายไม่แพงครับ แล้วก็เป็นการลงทุนที่ให้ผลประโยชน์ด้วยครับ เข้าท่าดีนะครับ แต่ส่วนที่ถามเรื่องผลกำไรจาดประกันชีวิตแผนนี้ ส่วนตัวของผมเองแล้วนะครับ ผมยังคิดว่าได้น้อยไปครับ ไม่ค่อยคุ้มเท่าไรครับ ผมว่ารองๆคุยกับน้องที่ขายประกันดูครับ ขอน้องเขาว่าถ้าขยับไปเป็นแผนที่2 หรือ3 จะได่ไหม เพราะผมว่าสองตัวนี้ไม่แพงมากครับ

2021.01.08 14:32

มะขามหวาน

จขกททำไมจ่ายเบี้ยถูกจังเลยเราจ่ายเบี้ยปีนึงตั้ง 6หมื่นกว่าบาท ??? ตอนนี้ทำมาได้สามปีก็ยังรู้สึกไม่คุ้มเลย ยังคิดเลยว่าไม่น่าสมัคร มีเงินคืนให้ต่อปีก็จริงแต่แค่ 1% คุณลองคิดดูสิว่าน้อยขนาดไหน ไม่น่างกเลยเพราะตัวแทนหว่านล้อมว่ามันเป็นเงินออมทำไว้ก็จะใช้ลดภาษีได้นู่นนี่นั่น พอมานั่งคิดคำนวณดูมากกว่าฝากธนาคารหน่อยนึง เซ็งมาก!!

2021.03.11 8:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี