Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

เดียวนี้ประกันชีวิตของหลายเจ้า เขาต้องให้เราไปเชคสุขภาพก่อนที่เขาจะอนุมัติกรมธรรม์ของเรา มันเสี่ยงๆอยู่นะ แล้วอย่างประกันของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จัวนี้ต้องไปเชคสุขภาพอะไรก่อนไหม เพราะดูแล้วทุนประกันไม่ได้แพงมาก แถมเบี้ยที่จ่ายต่อปี ก็ไม่มากด้วย ตัวนี้ถ้าเราทำ ต้องเชคสุขภาพด้วยไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หญิงเล็ก

ขอตอบแบบเดาๆไปนะคะ แต่ก็ไม่ได้มั่วสักเท่าไหร่นะ เป็นสาระอยู่เหมือนกันเพราะเจอตัวจริงแล้วประกันชีวิตส่วนมากเขาไม่ค่อยตรวจสุขภาพหรอกถ้าไม่มีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพ ส่วนมากก็จะมีแค่สอบถามประวัติสุขภาพนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้เอามาเป็นหลักฐานหรือว่าเอามาเป็นเรื่องเป็นราวอะไรในการ เรียกร้องเบี้ยประกันเพิ่มหรือลดความคุ้มครองลง

2020.11.27 16:5

ทูน

ถึงแม้จะไม่มีการตรวจสุขภาพแต่ก็ต้องมีการตอบคำถามสุขภาพอยู่ดีครับ เพื่อที่ทางประกันภัยจะมั่นใจว่าจะไม่ได้เสียชีวิตในเร็วๆนี้ แต่ก็ดูเหมือนว่า จะสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายนะครับ เพียงแต่เรามีเงินในการจ่ายค่าเบี้ยประกัน ก็เป็นการลงทุนที่จะสามารถได้รับผลตอบแทนเมื่อครบกำหนดระยะสัญญาแล้ว ใครที่เป็นพนักงานเงินเดือนแนะนำให้ทำไว้เลยครับ

2020.12.27 16:41

ไพศาล

เบี้ยประกันตัวนี้ไม่แพงมากครับ ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ตรวจครับ ทำไมบอกว่าส่วนใหญ่นะเหรอครับ บางคนที่โดนขอให้ตรวจสุขก็เพราะว่าเวลาที่กรอกข้อมูลเรื่องสุขภาพ เราเขียนอะไรที่มันแปลกๆลงไปครับ อย่าง น้ำหนักกับส่วนสูงไม่ค่อยสมดุลกันครับ หรือบางคนเคยมีประวัติการรักษาบางอย่างครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วเจอน้อยมากครับที่จะให้ตรวจ

2021.01.08 14:32

xoxo

คือถ้าคุณมีโรคร้ายหรือโรคประจำตัวเค้าต้องซักถามอยู่แล้ว ถ้ามีโรคแบบนี้บริษัทประกันอาจจะขอตรวจค่ะ เพราะลองคิดดูสิถ้าทำไปสักระยะแล้วเกิดเราเสียชีวิตทางบริษัทประกันเค้าก็คงต้องมองแล้วล่ะว่าจะขาดทุนไหม ดังนั้นอาจจะเป็นเคสๆไปนะคะ แล้วแต่บริษัทค่ะ ถ้าใจคิดจะสมัครแล้วก็ไม่เห็นเป็นไรหนิคะ เราว่าตรวจไว้ก็ดีจะได้รู้ด้วยว่าเราสุขภาพเป็นยังงัย???

2021.03.11 8:33

Meen

@ไพศาล ถ้าใครที่สุขภาพดีตอนกรอกข้อมูลก็คงจะสบายไปเลยนะไม่ต้องตรวจสุขภาพ ประกันตัวนี้เคยอ่านข้อมูลค่ะเงื่อนไขเข้าใจง่ายชัดเจนตรงไปตรงมา จ่ายเบี้ยไม่แพงเลือกจ่ายได้ว่าอยากจะชำระรายเดือนหรือรายปี แต่ก็ต้องคิดให้ดีเหมือนกันนะคะเพราะประกันตัวนี้วงเงินคุ้มครองค่อนข้างน้อยโดยเฉพาะแบบแผนที่ 1 ตัดเป็นประกันชีวิตระยะยาวซื้อแล้วก็คือต้องซื้อไปเลย

2021.05.25 13:56

Q&Q

ก่อนจะทำประกันชีวิตยังต้องไปตรวจสุขภาพก่อนอีกเหรอครับ ผมมีประกันชีวิตอยู่ฉบับนึงตัวแทนก็ไม่ได้บอกว่าต้องตรวจสุขภาพนะ มีถามคำถามเกี่ยวกับสุขภาพบ้าง ถ้าเราไม่ได้บอกตามจริงแล้วเกิดเป็นอะไรขึ้นมาเขาอาจไม่คุ้มครอง ตกลงว่าเจ้าของกระทู้สมัครไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 แล้วหรือยัง ต้องตรวจสุขภาพมั้ยครับ?

2021.05.29 3:43

วอลนัท

@XOXO ก็ได้หมดนะคะ เหมือนที่คุณบอกเลยมันก็แล้วแต่เคส อยู่ที่ว่าแต่ละคนมีประวัติเจ็บป่วยมากน้อยแค่ไหน อันดับแรกก็คือเขาก็จะต้องถามอยู่แล้วแล้วเราก็ควรจะต้องตอบตามความเป็นจริง บริษัทรายการเขาก็จะไปเช็คประวัติการรักษาของเราอีกที แล้วเราก็จะได้รู้ข่าวว่าเขาจะขอให้เราตรวจสุขภาพไหม ไม่ว่าประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพ ส่วนมากก็จะต้องมีเรื่องแบบนี้แหละ แต่ว่าถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุก็ซื้อได้เลย

2021.09.19 6:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิตควบการลงทุน

กำลังอยากที่จะขอเวนคืนประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าจะดีไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี