Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 จ่ายเบี้ยประกันตกปีละ 15,000 บาท คิดยังไงบ้างครับ?

วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ขายประกันของ ไทยประกันชีวิต เข้ามาคุยกับผมในที่ทำงานครับ เขามาเสนอ ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ให้ผมครับ ผมก็รับเอกสารและการคำนวนเบี้ยประกันของผมเอาไว้ครับ เบี้ยประกันจ่ายตามสัญญา10ปีครับ ตกปีละ 15,000 บาท กว่าบาท เพื่อนๆคิดยังไงบ้างครับกับประกันชีวิตตัวนี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกี๊ยวกุ้ง

ส่วนตัวแล้วว่าสำหรับเราเรารู้สึกว่ายังไม่ค่อยคุ้มหรือว่าเหมาะกับเราสักเท่าไหร่ คือส่วนตัวอยากจะทำประกันชีวิตที่มีสัญญาระยะสั้นมากกว่า อย่างเช่น 15 ปีก็ได้เงินคืนแล้วหรือว่า 20 ปีก็ได้เงินคืนแล้ว แล้วก็ไม่ได้หวังที่อยากจะมีเงินหมุนจากเงินคืนทุกปีเท่าไหร่ ก็เลยรู้สึกว่าเอาเบี้ยประกันที่จ่ายราคาเป็นหมื่นน่ะไปทำประกันระยะสั้นดีกว่า

2020.11.27 16:10

โทน

ผมคิดว่าราคาเบี้ยประกันไม่แพงจนเกินไปนะครับ ถึงแม้ดูเหมือนผลตอบแทนจะได้รับมาไม่มากอย่างที่เราต้องการ แต่ก็ถือว่าเป็นการลงทุนเพื่ออนาคตนะครับ ยังไงยังไงถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกันครบก็เพียงแค่รอผลตอบแทนกลับคืนมาเท่านั้น ผมคิดว่าดีกว่าที่จะเอาเงินไปทำอย่างอื่นและยังได้สามารถนำไปลดหย่อนภาษีสำหรับพนักงานเงินเดือนให้ด้วย

2020.12.28 15:49

กุมภา

ประกันชีวิตตัวนี้ เขาเน้นเรื่องการคุ้มครองมากกว่าคะไม่ค่อยเย้นเงินคืนเท่าไรคะ ดังนั้นถ้าคุณอยากได้ทุนประกันคืนพร้อมผลตอบแทนที่สูงกว่า หันไปซื้อประกันชีวิต อย่างของ GEN น่าจะกีกว่าคะ เป็นประกันชีวิตระยะสั้นๆคะ เมื่อครบสัญญาประกันแล้วสามารถรับเงินคืน มากกว่า 300% ของเบี้ยประกันที่เราจ่ายคะ แค่ประกันแบบนี้ค่าเบี้ยก็แพงหน่อยนะคะ

2021.01.08 14:32

peanut

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องผลตอบเเทนมากเท่าไหร่ เน้นแค่ว่าต้องการได้รับความคุ้มครองและต้องการเอามาลดภาษีก็สมัครได้อยู่ครับ แต่อยากให้ลองเช็คค่าเบี้ยดีๆผมว่าค่าเบี้ยมันถูกไปรึเปล่า ผมจำได้ว่าค่าเบี้ยมันแพงกว่านี้เยอะนะ ปีนึงหลายหมื่นครับไม่ใช่เท่านี้ ลองไปสอบถามตัวแทนดูให้ดีก่อนสมัครครับ เป็นห่วงกลัวโดนหลอก

2021.03.11 8:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี