Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของไทยประกันชีวิต มีตัวไหนบ้างที่เป็นเหมือนการออมเงินแล้วได้เงินค่อนข้างสมเหตุสมผล ?อยากทราบว่าครับ

เราทำงานมาได้10ปีแล้ว คิดว่าน่าจะถึงเวลาที่จะ วางแผนเรื่องอนาคตแล้วละ อยากลงทุนกับประกันชีวิต คิดว่าน่าจะให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่า ส่วยใหญ่ประกันแถวบ้าน เรา มันจะมีที่เห็นๆเลยน่ะ คือ ของไทยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า ประกันของเขา มีตัวไปนบ้างที่เกี่ยวข้องกับการออมเงิน แล้วเบี้ยก็ไม่แรง ขอแนะนำหน่อยได้ไหม อยากทำไว้สักฉบับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เอลลี่

ก็มีอยู่นะที่ว่ามีเงินคืนให้ทุกปีนะคะ ถ้าจะไม่ผิดก็ชื่อว่าทรัพย์ปันผล 85/10 แผนรายการอันนี้มีหลายแบบให้เลือกมีแผนที่ 1 แผ่นที่ 2 แผ่นที่ 3 แล้วยังมีแผนอื่นอีกหรือเปล่าวันนี้จะไม่ได้แล้วค่ะแต่ว่าสามารถเลือกได้นะคะว่าอันไหนเหมาะกับคุณคุณอยากได้เงินคืนต่อปีเท่าไหร่ ถ้าอยากได้เงินคืนเยอะหน่อยก็คงจะต้องเลือกจ่ายเบี้ยประกันที่เพิ่มขึ้นหน่อย

2020.11.27 16:18

แคน

จริงๆแล้วต้องลองเปรียบเทียบกับอัตราดอกเบี้ยของธนาคารในระยะเวลาการฝากของเราดูครับว่า ถ้าเราฝากประจำกับทางธนาคารโดยที่มีอัตราเงินเท่ากันจะได้รับดอกเบี้ยเยอะกว่าหรือเปล่ากับการทำประกันชีวิตนี้ แต่จากการที่ดูได้ทำประกันชีวิตก็ได้รับการคุ้มครองไปด้วยแต่เมื่อฝากประจำไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้นะครับ ต้องเปรียบเทียบดู

2020.12.28 15:54

วลัยลักษณ์

จะดูว่าประกันชีวิต ตัวไหนเหมาะกับคุณ อันนี้ตอบยากมากเลยคะ เพราะแต่ละคนมีความต้องการไม่เหมือนกันคะ อย่างเพื่อนอาจแนะนำตัวที่เป็น 85/10 หลายคนบอกว่าเป็นที่นิยม แต่ถ้าถามเรา ถ้าเรามีเงินที่สามารถจ่ายเบี้ยประกันได้มากกว่านี้ เราก็ขอเลือกตัวอื่นคะ ที่จ่ายคุ้มกว่านี้คะ ยังไงเดียวเราจะรองเทียบให้ดูนะคะ ขอเวลาแป๊ปคะ

2021.01.08 14:59

กุ๊กกิ๊ก

จริงๆมันก็มีของเมืองไทยประกันชีวิตที่ร่วมกับธนาคารกสิกร จ่ายเบี้ยแค่ครั้งเดียวหมายถึงจ่ายเป็นรายปีเท่านั้นไม่มีจ่ายรายเดือนค่ะแต่คุ้มครองยาวถึงสิบปี มีเงินคืนทุกปี 2% จ่ายแค่ครั้งเดียว น่าสนใจมากๆเลยนะไม่รู้จขกทเคยได้ยินไหม ชื่อโครงการ10/1 ??? มีใครเคยสมัครใช้กันบ้างรึยังคะ??? เราสนใจมาก....จขกทลองไปอ่านรายละเอียดดูนะคะเผื่อสนใจเหมือนเรา

2021.03.12 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี