Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ประกันชีวิตเหรอ ตอนนี้รู้สึกสนใจเรื่องนี้มากขึ้นเพราะสภาพการณ์ในทุกวันนี้มันไม่ค่อยแน่นอนยิ่งโควิด-19จะเข้ามารอบสองอีก หลายคนคงเห็นด้วยกับเรา อยากทราบหน่อย ประกันของไทยประกันชีวิต ตัวที่ชื่อว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 อันนี้เราทำแล้วเขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิต ของโควิด-19ด้วยไหม หรือต้องซื้อประกันโค-วิด เพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แว่นแดง

เห็นช่วงนี้เขากำลังโฆษณาประกันทรัพย์ปันผลของไทยประกันชีวิตกันเยอะเลย เขาน่าจะมาตีตลาดประกันสุขภาพอยู่เหมือนกันนะครับถึงแม้ว่าอาการนี้เขาจะไม่คุ้มครองเรื่องสุขภาพก็จริงแต่ถ้าเสียชีวิตจากโรคระบาด covid ที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ ก็น่าจะคุ้มครองนะครับ ไม่งั้นถ้าเขาไม่คุ้มครองกรณีเสียชีวิตเรื่องนี้ก็ไม่รู้ว่าจะโฆษณาขายอะไร

2020.11.27 16:21

แทน

บอกแล้วไงครับว่าเป็นประกันชีวิตไม่ใช่ประกันสุขภาพ ได้รับการคุ้มครองเฉพาะตอนที่เสียชีวิตจากโควิชเท่านั้นค่ะ ได้รับเงินตอบแทนตามที่ตกลงไว้ในกรณีที่เราเสียชีวิตก่อนใช้เบี้ยประกันหมด เงินเดือนสาวจะได้รับสำหรับผู้ที่เราลงชื่อเอาไว้ให้ได้รับผลประโยชน์เท่านั้น แต่เราที่เป็นผู้เสียชีวิตและผู้ที่จ่ายเบี้ยประกันภัยไม่ได้รับอะไรเลย

2020.12.28 15:57

วลัยลักษณ์

เสียชีวิตทุกอย่างคะสาารถได้รับผลตอบแทน มีข้อยกเว้นอย่างเดียวคะที่ไม่สาารถได้รับผลตอบแทน คือ คนที่ซื้อประกัน ฆ่าตัวตายคะ ประกันชีวิตไม่จ่ายผลตอบแทนแน่นอนคะ เรื่องประกันโควิด ส่วนตัวเราว่าซื้อประกันแบบที่เจาะจงไปเลยจะดีกว่าคะ อย่างน้อยประกันโควิดที่เราซื้อก็มีค่ารักษาให้ด้วยนะคะ อย่ารอแค่ตายอย่างเดียวเลยคะ

2021.01.08 14:59

นภาพร

@k. วลัยลักษณ์ จริงหรอคะที่คุณบอกว่าเสียชีวิตทุกโรคแล้วจะเคลมได้ เราว่าไม่น่าจะใช่นะเพราะไม่งั้นเค้าจะให้ตรวจสุขภาพก่อนทำทำไมกัน?? อีกอย่างต้องอ่านเงื่อนไขในกรมธรรม์ด้วยค่ะเพราะเค้ามีรายละเอียดบอกไว้ ทางที่ดีจขกทสอบถามทางตัวแทนชัวร์สุดเลยค่ะ อย่าเดาสุ่มกันเลย ประกันที่เกี่ยวกับโรคโควิดมันเป็นประกันสุขภาพนะคะไม่ใช่ประกันชีวิต

2021.03.12 13:46

MAN

@นภาพร ผมว่าคุณงงอะไรรึป่าว? คือถ้าผู้เอาประกันสุขภาพแข็งแรงก่อนทำประกัน แล้วมาป่วยทีหลังไม่ว่าป่วยเป็นอะไรก็ตาม หรือจะเสียชีวิตจากอุบัติเหตุก็ตาม ประกันชีวิตก็คือประกันชีวิตครับ เค้าคุ้มครองจ่ายเงินชดเชยอยู่แล้ว ทุกกรณีเลยนะ จะยกเว้นก็แค่กรณีที่ป่วยมาก่อนทำประกันเท่านั้น เช่น เป็นโรคหัวใจก่อนทำประกัน แล้วเสียชีวิตด้วยโรคหัวใจอันนี้ไม่คุ้มครอง

2021.05.23 14:6

57bertbert

เอ้อ...แล้วตกลงว่าไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ให้ความคุ้มครองผู้เอาประกันภัยในกรณีที่เสียชีวิตจากโควิด-19หรือเปล่า? ผมอ่านจากหลายๆคอมเมนต์ก่อนหน้านี้แล้วก็สับสน ถ้าเจ้าของกระทู้ทำประกันฉบับนี้แล้วก็มาบอกกันบ้าง เผื่อคนที่เข้ามาอ่านทีหลังเหมือนผมเนี่ย จะได้รู้คำตอบชัดเจนไปเลยว่าความคุ้มครองเป็นยังไง

2021.05.27 4:7

พารา

@57bertbert สรุป จขกท. ก็ยังไม่ได้คำตอบนะคะ เห็นด้วยกับคุณเลยอ่ะ อะไรกันก็ไม่รู้มั่วไปหมด ก็คือประกัน เมืองไทยประกันชีวิตที่จขกทถามถึงมันคุ้มครองชีวิตนะใช่อยู่แล้ว คุ้มครองถ้าเสียชีวิตจากทุกกรณี ยกเว้นฆ่าตัวตาย แต่ก็อยากรู้ว่า ถ้าเสียชีวิตด้วยโรคระบาดคุ้มครองด้วยไหม? เราคิดว่าใครทำประกันแบบแผนนี้ หรือ ใครที่มีประกันชีวิตอยู่แล้ว ให้ถามบริษัทประกันเลยจะดีกว่า

2021.09.19 8:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี