Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ หากใครอยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมก็บอกได้เลยนะค่ะ หนูดู ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2มีคนบอกว่าซื้อประกันตัวนี้แล้วได้เงินคื2พันบาท/ปี เลยค่ะ แบบนี้น่าสนไหมคะ แล้ว2 พันที่เขาจ่ายให้เขาจ่ายให้เรากี่ปีคะเพราะในประกันบอกว่าคุ้มครองถึงอายุ 85ปี จ่ายเท่าเวลาคุ้มครองเลยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่เผือก

ได้รับตลอดระยะสัญญาครับ ก็คือ 85 ปีครับ แต่ถึงแม้จะได้รับทุกปี 2,000 บาท สำหรับผมแล้วผมรู้สึกไม่พอนะ คิดดูสิวันหนึ่งเราต้องใช้เงินเท่าไหร่แล้วถ้าในช่วงที่ผมเกษียณหรืออายุมากไม่ได้ทำงานแล้วอ่ะได้เงินปีละ 2,000 บาทยังไงก็ใช้ไม่พอครับ แถมถ้าอายุ 85 แล้วได้เงินคืนก็ได้เงินน้อยด้วยไม่พอเป็นมรดกให้ลูกๆหลานๆแน่ๆ

2020.11.27 16:31

แฟง

ถือว่าเป็นเงินที่จะได้รับค่อนข้างที่จะต้องอยู่ให้ถึงอายุ 85 ปีนะคะ จ่ายเบี้ยประกันตั้ง 10 ดูสิคะว่าคุ้มไหมที่จะต้องมาคอยผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันทั้ง 10 ปี ถึงแม้ว่าจะได้รับเงินในวัยแก่แต่ต้องอายุ 85 ใครจะอยู่ถึงหรอคะ ลองหาประกันชีวิตสะสมทรัพย์ที่ใช้เวลาการผ่อนชำระเท่ากันแต่ได้รับผลตอบแทนเร็วๆดีกว่านะค่ะ จะได้มีเวลาสำหรับการใช้เงินได้รับเงินมาใช้ด้วย

2020.12.29 16:3

สุรสินธกาญจน์

ถ้าประกันชีวิตตัวนี่ได้เงินแบบนี้ทุกปีก็น่าสนใจนะคะ อาจจะดูว่าได้ไมามากเท่าไร แต่ถ้าเราอยู่ได้หลายปีเงินก้อนนี้ก็มากอยู่นะคะ เราว่าถ้าอยากได้แบบเยอะๆ เวลาที่เขามีเงินก้อนนี้ให้เรา อย่าใช้คะ เอาฝากธนาคารไว้คะ แล้วรองมาดูคะว่าผ่านไปสัก30-40แล้วเงินที่ได้ส่วนนี้ตะได้ประมาณเท่าไรคะ เราว่าถ้าไม่คิดอะไรมากก็น่าสนใจนะคะ

2021.01.09 13:10

Maggie

@ พี่เผือก ก็เป็นธรรมดาครับ การทำประกันชีวิตก็เหมือนการลงทุนอย่างนึงที่มากกว่าการเอาเงินไปฝากธนาคาร ถามหน่อยว่าถ้าคุณไปฝากประจำคุณจะได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่กัน เดี๋ยวนี้ไม่ได้เยอะเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าอยากได้เยอะคุณต้องฝากหลักแสนหลักล้านมันถึงจะเห็นผล เหมือนกับประกันเลยครับถ้าอยากได้เงินปันผลเยอะๆก็ต้องจ่ายเบี้ยเยอะหน่อย

2021.03.13 12:49

Osaka

@เผือก ถ้าเอาเงินคืนที่ได้แค่ปีละ 1% ของทุนประกันกันมาใช้จ่ายก็คงไม่พอหรอกค่ะ เพราะประกันทรัพย์ปันผล แบบแผนที่ 2 นี้ เงินทุนประกันอยู่ที่ 200,000 บาทเอง เงินคืนก็ได้แค่ปีละ 2,000 บาท แต่ถ้าเอาเงินคืนนี้ไปเก็บออมสำหรับใช้ตอนแก่ หรือเอามาช่วยจ่ายเบี้ยในระยะเวลา 10 ปีที่ต้องจ่ายก็จะมีประโยชน์มากกว่านะคะ แล้วจะรู้สึกว่าคุ้มมากกว่า

2021.05.26 9:47

Kiri

ถ้าดูแค่ตัวเลข มันก็ดูน้อยจริงๆ แต่ถ้าได้เงินมาแล้วเก็บไว้ทุกปีๆ ก็พอได้อยู่นะครับ แล้วแต่ความพึงพอใจของแต่ละคน ถ้าชอบแบบนี้ คือ ได้รับเงินคืนปีละ 2,000 บาทแบบยาวๆไปจนถึงอายุ 85 ปี ก็ซื้อไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 แต่ถ้าไม่ชอบแบบนี้ คุณลองไปหาดูประกันอื่นๆครับ มีให้เลือกเยอะแยะมากมายเลย

2021.05.29 4:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี