Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ประกันชีวิต ที่ใช้ชื่อว่าไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2มีใครรู้จักหรือสมัครใช้งานแล้วบ้างค่ะ อยากขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ เราได้ยินมาว่าถ้าซื้อประกันฉบับนี้นอกจากจ่ายเบี้ยประกันแค่ 10ปีแล้ว เรา สามารถซื้อประกันเพิ่มเติมที่เป็นการจ่ายเงินชดเชยขณะที่เราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้ด้วยน่ะค่ะ เราอยากรู้ว่าต้องจ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีโป้

คุณหมายถึงสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพหรือเปล่าครับ คือจริงๆผมก็สนใจประกันตัวนี้นะมีเงินคืนให้ทุกปีถึงแม้จะไม่มากแต่ผมก็รู้สึกว่าได้คืนบ้างจากเงินที่จ่ายไปแต่ก็ยังลังเลว่าเราอยากจะซื้อประกันสุขภาพด้วยก็เลยสนใจมากเลยครับถ้าประกันทรัพย์ปันผลเนี่ยสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมเป็นการคุ้มครองสุขภาพได้ น่าจะประหยัดไปได้เยอะประหยัดกว่าเราไปซื้อ ประกันหลักต่างหาก

2020.11.27 16:33

กัน

แน่นอนครับว่าเบี้ยประกันก็ต้องเพิ่มขึ้นมาขึ้นอยู่กับ สัญญาเพิ่มเติมที่เราจะซื้อตรงนี้ไม่มีนะครับ แนะนำว่าให้ไปทำประกันเพิ่มเรื่องของสุขภาพและประกันชีวิตดีกว่า สำหรับกรมธรรม์ประกันภัยตัวนี้จะเป็นการลงทุนเพื่อการป้องกันชีวิตและการได้รับเงินเมื่อครบกำหนดสัญญา หรือจะทำไว้เป็นมรดกสำหรับลูกหลานไปรับผลตอบแทนก็ได้ครับ

2020.12.29 16:4

สุรสินธกาญจน์

ไม่ทรายว่าสนใจซื้อประกันสุขภาพตัวไหนของไทยประกันชีวิตละคะ เพราะว่าประกันสุขภาพของแต่ละตัวราคาไม่เท่ากันคะ อย่างตอนนี้ที่หลายคนสนใจคือประกันสุขภาพที่เหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลคะ ส่วนเบี้ยที่ต้องจ่าย เขาแยก เพศ แล้วก็อายุ คะ ถ้าเป็นเพศหญิง มีให้เราเลือก ตัั้งแต่ราคา 1,000บาท ไปจนถึง 10,000บาทคะ การคุ้มครองก็ตามราคาเลยคะจ่ายมากก็คุ้มครองมาก

2021.01.09 13:10

ไดน่า

เราว่าเรื่องการคำนวณเบี้ยมันขึ้นอยู่กับหลายอย่างนะคะเหมือนที่ คุณสุรสินธกาญจน์ได้บอกไปแล้ว อันนี้ไปสอบถามทางตัวแทนจะเหมาะสมกว่ามาตั้งกระทู้ถามในห้องนี้นะคะ ใครก็ไม่สามารถคำนวณให้คุณได้หรอกค่ะ เพราะไม่ได้รู้รายละเอียดข้อมูลของคุณ สอบถามให้ละเอียดเลยนะคะและอย่าลืมดูเงื่อนไขเพิ่มเติมด้วยค่ะจะได้เคลมได้อย่างสบายใจ

2021.03.13 12:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี