Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

แม่ผมไปทำประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ตัวนี้มาครับ ไม่เคยคุยกันมาก่อนเลยครับ แม่ผมอายุ 55ปี ครับ ค่าเบี้ยประกันตกปีละ 15,000 บาทครับ คือผมก็ไม่ได้ว่าท่านนะครับ แต่ต้องการทราบครับ ว่า กรมธรรม์ตัวที่แม่ผทซื้อตัวนี้เห็นบอกว่ามีเงินคืนด้วย ไม่ทราบว่ามันคืออะไรครับ แล้วเราจะได้คืนเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีโป้

เอาเป็นว่าผมไม่พูดอ้อมค้อมหรือบอกข้อมูลที่ทำให้เข้าใจยากนะครับ เอาแบบเข้าใจง่ายๆเลยละกันผมไม่บอกเป็นเปอร์เซ็นต์นะเอาเป็นว่าทรัพย์ปันผลของไทยประกันชีวิต 85/10 แผนที่ 2 เนี่ยเขามีเงินคืนทุกปีปีละ 2,000 บาทครับ เป็นยังไงครับรู้แล้วคิดว่าพอใช้หรือเปล่า ปีละ 2,000 บาทเองนะ ถ้าเป็นผมผมว่าผมไม่พอใช้ ถ้าคืนเยอะกว่านี้ก็พอไหว

2020.11.27 16:34

แทน

หรืออีกวิธีหนึ่งที่จะได้รับเงินคืนมากกว่าเดิมถึง 110% เมื่อครบระยะเวลา 85 ปีเมื่ออายุถึงตอนนั้น ก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ทันใช้เงินหรือเปล่านะครับเพราะว่า สูงอายุแล้ว แต่ก็แน่นอนว่าเป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยู่ภายหลังจะได้รับเอาผลประโยชน์เมื่อเราเสียชีวิต อย่าลืมที่จะระบุผู้ที่ได้รับผลประโยชน์เป็นลูกหลานนะครับ

2020.12.29 16:6

สุรสินธกาญจน์

เงินที่ได้คืนของประกันชีวิตตัวนี้แบ่งจ่าย2แบบใช่ไหมคะ แบบแรกจ่าย คืนต่อปี ปีละ2,000บาท แล้วก็ถ้าอยู่ครบอายุ85ปีก็จะจ่ายทุนประกันทั้งหมดคืนให้กับเรา เราดูแล้วเรื่องของกำไรไม่ค่อยเท่าไรคะ แต่ถ้าใครที่ซื้อประกันตัวนี้เพราะว่าน่าเชื่อถือ เราเห็นด้วยคะ ประกันตัวนี้เป็นที่รู้จักเป็นอย่างดีในบ้านของเราคะ ส่วนใครจะซื้อแบบลงทุน อาจดูตัวอื่นของเขาได้คะ

2021.01.09 13:10

แพนด้า

ประกันตัวนี้ไม่เห็นจะน่าสนใจตรงไหนเลย เราเห็นด้วยกับคุณ สุรสินธกาญจน์ ที่บอกว่าผลประโยชน์ได้ไม่ค่อยเยอะ อีกอย่างเราไม่แน่ใจว่าจขกทฟังค่าเบี้ยมาผิดรึเปล่าคะ??? อายุ 55ปีเราว่าเบี้ยประกันไม่น่าจะใช่ที่จขกทบอกนะคะ เพราะเพื่อนเราอายุประมาณสามสิบค่าเบี้ยยังเกือบจะสองหมื่นเลย เลยงงว่าจขกทฟังมาผิดรึเปล่าค่ะ??

2021.03.13 13:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี