Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

เห็นหลายคนบอกว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 มีเงินคืนให้เราปีละ2000บาท น่าสนดีนะครับ อย่างของผมเบี้ยประกันที่น้องเขาคำนวนคือ 17,000 บาท แสดงว่าจ่ายจริงแค่ 15,000 บาทเองครับ แบบนี้เข้าท่านะครับ แล้วถ้าสมมุติว่าผมมีอุบัติเหตุไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันต่อได้ ไม่ทราบว่า กรมธรรม์ตัวนี้จะถูกยกเลิกไปเลยไหมครับ ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีโป้

ถ้าจ่ายเบี้ยประกันไม่ไหวไม่ว่าด้วยสาเหตุอะไรผมว่าเขาก็จะดำเนินตามขั้นตอนเพื่อไปนะครับก็คือยกเลิกสัญญากับคุณหรือว่าให้คุณลองหาวิธีอื่นถ้าจ่ายไม่ไหวจริงๆเพราะรายการนี้เขาไม่ได้คุ้มครองสุขภาพหรือเรื่องของอุบัติเหตุอยู่แล้วเขาคุ้มครองชีวิตเท่านั้นไม่ว่าจะเสียชีวิตด้วยกรณีอะไรแต่ถ้าใครบาดเจ็บ จากเรื่องอื่นๆ ในกรณีเหล่านี้ก็คงจะพูดยากครับ

2020.11.27 16:37

นิ่ม

ก็ต้องเตรียมเงินสำรองเอาไว้สิคะ ถ้าคุณรู้ว่าคุณยังอยู่ในช่วงเวลาการผ่อนชำระอยู่ อาจมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นกับตัวคูณทำให้ไม่สามารถส่งเงินประกันได้ คุณก็ต้องกันเงินส่วนหนึ่งเอาไว้ใช้ในยามฉุกเฉิน แต่ไม่มีจริงๆก็แนะนำว่า ให้ไปหายืมมาก่อนเพื่อที่จะทำการผ่อนชำระ ปกติแล้วจะมีระยะเวลาที่ให้เราสามารถที่จะยืดเวลาการจ่ายไปได้อยู่นะคะ

2020.12.30 16:48

ทิวาห์

ถ้าไม่จ่ายเบี้ยประกัน ก็จบครับเป็นอันว่าสัญญาที่เราทำไว้ยุติเลยครับ ดังนั้นถ้ากลัวว่าจะมีปัญหาตาม อาจบอกคนที่บ้านเอาไว้ครับ ว่าซื้อประกันอะไรเอาไว้บ้างแล้วต้องจ่ายเท่าไรต่อปีครับ เพราะเขาอาจจะจ่ายประกันแทนเราครับ หรือไม่อย่างนั้น เขาอาจจะขอเวนคืนประกันชีวิตให้เราก็ได้ครับ ผมว่าถ้ากลัวมากแบบนี้ซื้อประกันอุบัติเหตุอีกสักตัวไหมครับ

2021.01.09 13:9

มาวิน

ถ้าจขกทจ่ายเบี้ยช้าทางบริษัทเค้าจะมีจดหมายเเจ้งเตือนเรามาก่อนครับ ไม่ใช่อยู่ๆจะยกเลิกสัญญากับเราทันทีนะครับ(ทำอย่างนั้นก็โหดไปนะ) ไม่ได้เป็นเหมือนกับที่คุณปีโป้บอกนะครับ😁 ...เค้ามีเวลาให้เราชำระได้ไม่เกินเท่าไหร่ๆ ส่วนใหญ่จะเป็นเดือนครับ แล้วแต่ทางนโยบายของบริษัท ขืนถ้าใครจ่ายช้าแล้วยกเลิกสัญญาทันทีก็อย่าไปทำเลยครับ บริษัทแบบนั้น....

2021.03.13 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี