Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องจ่ายเบี้ยประกันชีวิตนานเท่าไร ถึงจะได้รับเงินคืนตามที่ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 บอกเราเอาไว้?

หนูขอเข้ามาถามแบบคนไม่รู้เรื่องการทำประกันชีวิตเลยนะคะ หนูสนใจเพราะอยากให้พ่อกับแม่ทำประกันชีวิตบ้าง อยากถามถึงไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 อันที่มีเงินคืนให้ด้วย ไม่ทราบว่าได้เยอะไหม และ จะได้เงินเมื่อไหร่คะ ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปสักกี่ปีถึงจะได้เงิน?เงินคืนตามที่เขาบอก แล้วได้นานไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทางม้าลาย

ประกันชีวิตระยะสั้นก็มีเยอะแยะมากมายถ้าคุณกังวลเรื่องของระยะยาวๆทำไมไม่เลือกทำระยะสั้นก่อนล่ะ อย่างน้อยก็ได้ทดลองทดสอบตัวเองดูก่อนว่าสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวไหมการถือระยะสัญญากรมธรรม์ไปเรื่อยๆ ครบ 15 ปี 20 ปีอย่างนี้เรารู้สึกยังไงคุ้มค่าไหมไหวหรือเปล่าระหว่างอยู่ในระยะสัญญาเราได้รับ สิทธิประโยชน์อะไรบ้างไหม ลองทำระยะสั้นก่อนสิ

2020.11.27 16:40

ทูน

ผ่อนชำระไปเลยครับใช้เวลา 10 ปี ถ้าผ่อนไม่ไหวก็เลือกผ่อนชำระแบบรายเดือน 3 เดือนหรือ 6 เดือนก็ได้ แล้วแต่ความสะดวกของเราเลยหลังจากนั้น ได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิต ได้รับเงินปันผลกลับคืนมาทุกปี สามารถที่จะไปซื้อประกันตัวอื่นในการผ่อนชำระต่อไปได้ก็จะได้รับผลประโยชน์หรือเงินปันผลต่อ เป็นการลงทุนที่ยั่งยืนครับสนับสนุนให้ทำ

2020.12.30 16:51

กรรณรัตน์

ชื่อประกันชีวิต เขาบอกแล้วคะว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันชีวิตเท่าไรคะ สังเกตุได้จากตัวเลข ของประกันชีวิตนั้นเลยคะ อย่าง ของตัวนี้ เลข ข้างหน้าคือ เลข10 แสดงว่าเราต้องจ่ายเบี้ยประกันให้ครบ10ปีคะ ส่วนเลข 85 ตัวเลขนี้จะบอกถึงการคุ้มครองคะ เมื่อเอาเลขสองตัวมารวมกัน ก็จะเป็น 10/85 แสดงว่าจ่าย เบี้ยประกัน 10ปี คุ้มครอง 85 ปีคะ

2021.01.09 13:9

ไวโอเลต

ตามนั้นเลยค่ะ ว่าแต่น้องอย่าดูแต่จำนวนเงินที่เราอยากจะได้อย่างเดียวนะคะ ต้องดูในเรื่องของเบี้ยที่เราต้องจ่ายในแต่ละเดือนแต่ละปีด้วย เห็นว่าน้องเองก็อยากทำให้ทั้งพ่อและแม่ อยากให้น้องไปลองไปคิดคำนวณเบี้ยดูก่อนจะดีกว่านะคะ ยิ่งถ้าพ่อแม่น้องอายุมากแล้วค่าเบี้ยจะยิ่งต้องจ่ายแพงด้วยนะคะ อยากให้คิดให้รอบคอบก่อนจะสมัครดีกว่านะคะ

2021.03.13 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี