Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสนใจอยากที่จะทำประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ต้องไปตรวจสุขภาพก่อนทำมั้ยครับ?

ผมไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อน แต่ก็เริ่มสนใจเรื่องนี้มากขึ้นเนื่องจากสภาพการณ์ในปัจจุบันมันไม่ค่อยแน่นอนเลยครับ ช่วงนี้คนใกล้ตัวเสียชีวิตเยอะมากครับ ตอนนี้มีใครอยากแนะนำประกันชีวิตฉบับไหนให้ผมบ้างมั้ย ผมเองสนใจไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 เห็นว่าเป็นประกันชีวิตที่มีเงินคืนให้ด้วย ผมก็สงสัยว่าถ้าจะสมัครจริงๆต้องตรวจไปสุขภาพด้วยมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วาฬสีน้ำเงิน

ผมเองก็เถียงกับเพื่อนเรื่องนี้เหมือนกันครับ ไม่ใช่แผนประกันทรัพย์ปันผลของไทยประกันชีวิตเท่านั้นนะ เรื่องของประกันชีวิตนี่แหละทั่วๆไปเที่ยวกับเพื่อนบ่อยว่า ประกันชีวิตเนี่ยไม่ต้องตรวจสุขภาพ ส่วนเพื่อนผมบอกว่าถ้าอาการอะไรก็ตามถ้าจะทำต้องตรวจสุขภาพทั้งนั้นใครก็ได้ช่วยมายุติสงครามนี้หน่อยครับตอบหน่อยตกลงมันยังไงกันแน่

2020.11.27 16:43

อ้อน

จริงๆแล้วจะมีการตอบคำถามเรื่องของสุขภาพอยู่แล้วค่ะ สำหรับใครที่มีโรคประจำตัวก็แนะนำว่าให้ปรึกษาก่อนที่จะทำประกันกับตัวแทน รอทางบริษัทประกันชีวิตก็คงอยากจะมั่นใจว่า เราจะสามารถอยู่รอดในการผ่อนชำระถึง 10 ปีได้ ดังนั้นเราต้องสร้างความมั่นใจให้เขาเห็นว่าเราสามารถที่จะมีชีวิตยืนยาวอยู่ได้ถึงขนาดนั้น จะได้สามารถซื้อกรมธรรม์ได้ไงค่ะ

2020.12.30 16:54

กรรณรัตน์

ประกันชีวิตเขาเชคขากข้อมูลที่เราเขียนเกี่ยวกับสุขภาพคะ อย่างถ้าเรามีโรคประจำตัว หรือว่าเคยเข้ารับการรักษา ก็อาจจะโดนให้ไปตรวจสุขภาพคะ หรือบางคน กรอกข้อมูลที่ดูแล้วแปลกๆเกี่ยวกับสุขภาพ อย่างเช่น ความสูง กับน้ำหนัก ถ้ามันแปลกๆ เขาก็จะให้เราเชคสุขภาพคะ ถ้าไม่แน่ใจว่าคุณต้องเชคสุขภาพไหม ก็คุยกับคนขายประกันเลยคะ

2021.01.09 13:9

Narit

ไหนๆจะสมัครแล้วก็ดีไม่ใช่หรอครับที่เราเองจะได้รู้ด้วยว่าเราสุขภาพเป็นยังงัย?? ไม่ต้องไปกังวลมากมายหรอกครับ ผมว่ายิ่งถ้าไปตรวจแล้วพบว่าเราเป็นโรคอะไรร้ายแรงจะได้รักษาได้ทันเวลาด้วย(ไม่ได้แช่งนะครับ) ยิ่งถ้าเจอว่าเป็นโรคร้ายแรงก็มีประกันสำหรับโรคร้ายแรงโดนเฉพาะด้วยนะครับ สมัครตัวนี้ไม่ได้ก็ไปสมัครตัวอื่นๆแทนก็ได้ครับ

2021.03.14 11:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี