Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ผมทำงานแบบที่ต้องเดินทางออกต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ เรื่องประกันอุบัติเหตุนี่ทำไว้แล้ว แต่แตอนนี้ผมอยากทำประกันชีวิตด้วย ตัวที่ผมสนใจคือ ปไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3) ตัวนี้มีเงินคืนด้วยครับ ผมสนใจตรงที่มีเงินคืนครับเห็นเขาบอกว่า ได้คืน3000/ปี รู้สึกว่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มได้ด้วย ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่ะนะ แล้วอย่างนี้ผมควรซื้อพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกแบบที่เคยทำดีล่ะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วาฬสีน้ำเงิน

มีประกันชีวิตแล้ว ก็ไม่ได้สามารถที่จะหมดห่วงทุกสิ่งทุกอย่างนะครับ เพราะว่าผมคิดว่าประกันสุขภาพและอุบัติเหตุเรื่องสำคัญ แล้วก็ไม่จำเป็นจะต้องซื้อประกันอุบัติเหตุที่เป็นภาคเสริมของเขาก็ได้นะซื้อต่างหากก็ได้ โทรประกันอุบัติเหตุที่ซื้อต่างหากเนี่ยเรื่องค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลจะคุ้มค่ามากกว่าเพียงพอมากกว่า

2020.11.27 16:44

แคน

ซื้อรวมไปเลยครับคิดว่าราคาจะถูกกว่า ซื้อไปเลยตัวเดียว เพราะถ้าเราซื้อควบคู่ไปด้วยแบบนี้จะมีโปรโมชั่นหรือว่าส่วนลดที่จะดึงดูดทำให้เราซื้อเพิ่มเติมหรือเพิ่มเงิน ตามที่ผมเคยทำประกันมาก่อนผมรู้สึกว่าประกันเพิ่มเติมหรือสัญญาเพิ่มเติมคือเพิ่ม จะมีสิทธิประโยชน์พ่วงเข้ามาเยอะและราคาค่อนข้างถูกกว่าไปซื้อแยก ลองอ่านดูก่อนนะครับ

2020.12.30 16:55

จิรพัฒน์

ซื้อร่วมไปเลยครับ เวลาที่เคลมประกันจะได้ไม่ต้องมางงครับ ว่าทำของอะไรไว้ครับ หลายคนอาจจะคิดว่าทำแยกเพราะว่าเบี้ยประกันของบางเจ้าถูกกว่า ของไทยประกันชีวิต แต่ เวลาที่เคลมบอกเลยครับ เคลมอยากมากครับ เอกสารการเคลม ทางโรงพยาบาลก็จะให้เราแค่ฉบับเดียวเท่านั้นครับ ถ้าเคลมที่เดียวกันมันง่ายกว่าครับไม่ต้องกังวลเรื่องเอกสาร

2021.01.09 13:9

Good day

ตามที่หลายๆความเห็นได้ตอบไปแล้ว หวังว่าจขกทน่าจะได้คำตอบแล้วนะคะ อยากจะเพิ่มเติมให้นิดนึงในการเลือกประกันอุบัติเหตุ อยากให้จขกทดูในเงื่อนไขให้ดีๆด้วยนะคะว่าเค้าชดเชยหรือคุ้มครองในกรณีไหนบ้าง ควรเลือกแพ็จเกจที่ครอบคลุมความคุ้มครองหน่อยก็ดีนะคะ อีกอย่างแนะนำว่าอย่าเกิน 5% ของรายได้เรานะคะ ไม่งั้นเบี้ยจะหนักเกินไปค่ะ

2021.03.14 12:22

Twice

@Good day นอกจากดูเงื่อนไขแล้ว ลองดูก่อนไหมคะว่าประกันชีวิตที่คุณซื้อ เขามีสัญญาเพิ่มเติมอะไรบ้าง ไม่แน่อาจจะมีสัญญาเพิ่มเติมที่ให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยนะ ถ้าซื้อแบบนั้นก็จะคุ้มกว่า ดีกว่าไปซื้อกรมธรรม์หลักแยกต่างหาก ว่าจะซื้อกับบริษัทเดียวกันหรือกับอีกเจ้านึงก็ตาม ลองดูสัญญาเพิ่มเติมก่อนนะคะ

2021.05.22 15:56

alone*-*

สรุปแล้ว เจ้าของกระทู้ซื้อประกันไปทั้งหมดกี่ฉบับคะ ที่แน่ๆประกันอุบัติเหตุซื้อไว้แล้ว ถ้าซื้อไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 อีก ก็มีเพิ่มมาอีกหนึ่งฉบับ แล้วถ้าคุณซื้อประกันอุบัติเหตุอีกก็ยิ่งเยอะเลย เวลาจะใช้น่าจะสับสนบ้างนะ แต่ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ถ้าต้องใช้ที่โรงพยาบาลจริงๆ แค่บอกกับเจ้าหน้าที่ เดี๋ยวเขาเช็คให้เองค่ะ

2021.05.26 14:16

Run

@Good day เป็นคำแนะนำที่ดีนะครับเกี่ยวกับการเลือกจ่ายเบี้ยประกันไม่ให้เกิน 5% ของรายได้ ใครที่ได้มาอ่าน Comment ของคุณแล้วเอาไปใช้ในการเลือกซื้อประกันเราก็คำนวณเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายก็คือดีมากๆเพราะผมเองก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน พอใช้วิธีนี้ผมว่าเราสามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ในระยะยาวไปเลย เพราะไม่กระทบกับรายจ่ายแล้วก็รายได้ของเราอยู่แล้ว

2021.07.10 9:41

Chin

@Twice แนะนำดีครับ ก็จริงที่ว่าซื้อสัญญาเพิ่มเติมของเจ้าเดียวกันอาจจะประหยัดกว่าเวลาเคลมก็ไม่ยุ่งยาก แต่ก็ต้องดูด้วยว่าเงื่อนไขของสัญญาเพิ่มเติมนั้นคุ้มครองตรงกับเรื่องความเสี่ยงของคุณหรือเปล่า คือวงเงินคุ้มครองประกันอุบัติเหตุมีให้เลือกเท่าไหร่บ้าง คุ้มครองเรื่องนั้นเรื่องนี้ยังไงบ้างอะไรอย่างนี้ก็ต้องดูด้วยครับ

2021.09.04 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี