Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้ยินว่า โดนหลอกขายประกันกันเยอะมาก ไม่ทราบว่า ถ้าจะสมัคร ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สมัครที่ไหนดีสุด?

คงมีเพื่อนๆที่นี่หลายคนสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาแล้ว เพื่อนๆสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันคะ เราเคยเจอเวลาไปเดินเล่นที่ห้างสรรพสินค้าเขามาตั้งโต๊ะขายประกัน หรือโทรศัพท์เข้ามาที่เบอร์เราเพื่อขายประกันด้วย อย่างถ้าเราอยากสมัครไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 เราควรสมัครผ่านช่องทางไหนจะปลอดภัยที่สุดคะ?เพราะได้ขายว่าโดนหลอกกันเยอะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วาฬสีน้ำเงิน

สมัครออนไลน์สิครับแต่ไม่ใช่สมัครผ่านเว็บไซต์อะไรก็ได้นะดูให้ดีและใช้ปลอมมีเยอะ ต้องสมัครจากเว็บไซต์ของไทยประกันชีวิตเท่านั้นนะครับ จริงๆมันก็เช็คไม่ยาก เว็บไซต์ที่ดูน่าเชื่อถือหน้าตาของเว็บไซต์ที่ไม่มีโฆษณาอะไรมากมายวุ่นวาย เว็บไซต์ดูเป็นระเบียบเรียบร้อยชัดเจน หรือถ้าคุณดูไม่ออกจริงๆการไปสมัครซื้อประกันที่บริษัทโดยตรงก็คือปลอดภัยที่สุด 100% ครับ

2020.11.27 16:45

ปาร์ม

ปลอดภัยที่สุดเดินทางไปยังสำนักงานของไทยประกันชีวิตเลยครับ เดี๋ยวนี้มีศูนย์บริการทุกจังหวัดแล้วจะได้ไม่ต้องกลัวว่าจะถูกหลอก ใครที่มั่นใจว่าเลือกใช้บริการของออนไลน์หรืออินเทอร์เน็ตก็ถูกหลอกมาเยอะแล้ว แล้วอย่าลืมเมื่อถึงเราจะไปในที่ของธนาคารก็อย่าลืมขอดูรหัสหรือ ข้อมูลของพนักงานเพื่อที่จะมั่นใจในตัวของพนักงานว่าเรามาถูกทางแล้ว

2020.12.30 16:57

จิรพัฒน์

เอาจริงๆเลยนะครับ บางที่ไปซื้อประที่บริษัทประกันโดยตรงเลยบางทียังโดนโกงได้ครับ ที่มีข่าวบ่อยๆคือ พนักงานขายประกันรับเรื่องแล้วก็เงินของเราไปแล้ว แต่ไม่ได้แจ้งเรื่องของเราเข้าระบบครับ ผลสุดท้ายเวลาเคลมประกันหรืออะไร ระบบก็หาชื่อเราไม่เจอครับ ดังนั้นถ้าใครซื้อประกันชีวิตเอาไว้แล้ว เวลาผ่านไปไม่ได้หนังสือกรมธรรม์ ต้องรีบตามครับ

2021.01.09 13:9

Pin

เอาจริงๆก็แล้วแต่จขกทสะดวกเลยค่ะ ตามโต้ะที่ตั้งในห้างเราสามารถไปขอข้อมูลเค้าได้ แต่เราไม่แนะนำให้สมัครแบบนั้นเพราะการจะตัดสินใจทำประกันสักฉบับคงต้องขอข้อมูลเอามาเปรียบเทียบกับที่อื่นๆ และต้องอ่านเงื่อนไขอย่างละเอียด ซึ่งถ้าตัดสินใจทันทีคงจะไม่ดีแน่ๆ อีกอย่างเราก็ไม่รู้ว่าตัวแทนนั้นเป็นตัวแทนที่มาจากบริษัทจริงๆไหม เราว่าไปสมัครที่บริษัทเลยปลอดภัยสุดนะ

2021.03.14 12:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี