Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ช่วงนี้ได้ยินคนพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตกันบ่อย ผมจึงสนใจอยากทำให้แม่น่ะครับ เรื่องเงินปันผลจะมีหรือไม่มีก็ได้ พอดีเพื่อนแนะนำ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ไม่นาจะมีเงินปันผลนะครับ เลยอยากรู้เงื่อนไขอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดได้ที่อายุเท่าไหร่? พ่อกับแม่ ผมอายุยังไม่เข้าเลข 6ครับ แต่ก็อยากให้ทั้งสอง มีประกันชีวิตติดตัวคนละสักฉบับก็ยังดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฉลามเสือ

อยากจะรู้เหมือนกันครับคำถามนี้ น่าเสียดายครับอุตส่าห์เข้ามากะว่าจะดูคำตอบแต่ยังไม่มีใครตอบเลยสักคนคือผมเป็นพวกขี้เกียจจะเข้าไปหาข้อมูลเองตามเว็บไซต์ของประการนะครับมันรำคาญโฆษณาหรือการแจ้งเตือนครับแบบเราเคยเข้าไปดูแล้วเขาคิดว่าเราสนใจเว็บไซต์เขาเขาก็จะคอยเตือนเหมือนเป็นพวกคุกกี้ในเว็บไซต์อะไรหรอนั้นนะครับผมก็เลยชอบมาถามตามหน้ากระทู้มากกว่า

2020.11.27 16:46

อิง

น่าจะทำได้อายุไม่เกิน 60 ปีนะคะ เพราะว่าต้องมีระยะเวลาการคุ้มครองยาวนานถึง 85 ปีเลย แต่ก็ยังมีระยะเวลาการผ่อนชำระเบี้ยประกันตั้ง 10 ปี ก็เลยค่อนข้างที่จะกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการของกรมธรรม์ด้วย เพื่อจะมั่นใจว่าสามารถที่จะมีสุขภาพแข็งแรงและอยู่พร้อมที่จะผ่อนชำระได้ครบกำหนด จะได้รับผลประโยชน์ไปทั้ง 2 ฝ่ายค่ะ

2020.12.31 4:14

จิรพัฒน์

หลายคนเลยนะครับที่คิดอยากจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ให้กับ พ่อกับแม่ที่อายุ 50ขึ้น ผมว่าซื้อได้ครับ แต่ถามว่าคุ้มไหมผมว่าไม่น่าจะคุ้มเท่าไรครับ เพราะนอกจากเบี้ยประกันชีวิตจะแพงมากแล้ว ยังไม่คุ้มด้วยครับ อย่างถ้าอายุ 30แล้วทำตัวนี้ ก็ยังได้เงินคืนเยอะกว่าครับ ผมว่า คุณซื้อ ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตที่เป็นแบบของผู้สูงอายุเลยจะดีกว่าครับ

2021.01.09 13:9

Yui

เราเห็นด้วยกับคุณจิรพัฒน์เลยค่ะถ้าอายุใกล้เลขหกแล้ว เอาเงินไปทำพวกประสุขสุขภาพดีกว่าเยอะเลย ยังงัยก็ได้ใช้มากกว่าแต่ถ้าจขกทเน้นอยากจะทำประกันชีวิตไว้เพื่อเก็บออมยามเกษียณเราแนะนำให้จขกททำประกันตัวนี้ไว้ก็ดีนะคะ เพราะว่ามีเงินคืนด้วยทุกปีแล้วก็สามารถที่จะเอามาลดหย่อนภาษีได้ด้วยอ่ะค่ะ น่าสนใจดีนะคะ

2021.03.14 12:57

ก้อนเมฆ

@อิง ถ้าอย่างนั้น พ่อกับแม่ผมยังคงซื้อประกันนี้ได้อยู่นะ เพราะยังอายุไม่ถึง 60 ปี ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ส่วนใครมีประกันชีวิตสำหรับวัยเกษียณอยากแนะนำให้กับผมก็แนะนำมาได้นะ ผมอยากให้มาแชร์กันเยอะๆ ยังไงๆผมก็สนใจที่จะซื้อประกันชีวิตให้พ่อกับแม่มากกว่า คือมันเป็ยความต้องการของเค้าด้วย เค้าอยากมีมรดกให้ลูกหลานหน่ะ

2021.05.23 13:54

#-# วิกกี้

ส่วนใหญ่ผู้ที่สนใจจะสมัครประกันชีวิตหากอายุยังไม่ถึง 60 ปีเราว่าสมัครได้นะคะ เจา้ของกระทู้สมัครไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ให้คุณพ่อกับคุณแม่แล้วหรือยัง อยากให้มารีวิวหน่อยอะค่ะว่าสมัครแล้วเรื่องค่าเบี้ยประกันกับความคุ้มครองที่ได้รับมันโอเคมั้ย เพราะประกันนี้จ่ายค่าเบี้ยประกัน 10 ปี น่าจะแพงนะ

2021.05.27 3:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี