Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่า ทางบริษัทประกันภัยมีนโยบายช่วยเหลืออะไรไหม? หากเกิดเหตุการณ์ที่ผู้ประกันตนไม่สามารถมารถจ่ายเบี้ยประกันในปีนั้นๆได้

เรากำลังหาข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ มีประกันของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ประกันชีวิตฉบับนี้เป็นที่แน่นอนว่าระยะเวลาของการชำระเบี้ยประกันภัยให้ครบตามสัญญาจะต้องเป็น 10ปี แต่ถ้าเกิดเหตุกับผู้เอาประกันทำให้ไม่สามารถชำระเบี้ยประกันต่อให้ครบตามสัญญาได้ไม่ ทราบว่าทางบริษัทประกัน เขามีนโยบายช่วยเหลืออะไรบ้างไหมค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฉลามเสือ

ผมว่าเขาไม่ค่อยช่วยอะไรนะครับ ผมเองเคยทำประกันชีวิต กับไทยประกันชีวิตแบบแผน 1 ที่ไม่ใช่อันนี้นะ แล้วมันเป็นความผิดพลาดของผมเองจริงๆผมไม่ให้ติดขัดเรื่องเงินอะไร ผมเป็นคนขี้ลืม ผมลืมไปจ่ายค่าเบี้ยประกันจริงๆครับ 1 ปี ทั้งๆที่ผมจ่ายมาแล้วประมาณ 5-6 ปีนั่นแหละจำไม่ได้ปีนี้ลืมจริงๆสัญญาก็ยกเลิกไปโดยปริยายเลยครับบริษัทประกันก็ไม่ได้ติดต่ออะไรผมนะ

2020.11.27 16:49

แวว

จะช่วยอะไรได้ละค่ะ ก็คงจะมาพูดคุยถึงการเวนคืนประกัน แล้วเสนอแนะแนวทางให้เราเลือกยืดเวลาไปได้ 31 วันก็เท่านั้น ต้องลองวางแผนดีๆนะครับเพราะว่าระยะเวลาการคืน 10 ปีไม่ใช่เวลาน้อยเลย แล้วถ้าเลือกได้แนะนำว่าให้เลิกเป็นผ่อนชำระแบบรายเดือนดีกว่า ถ้าเป็นรายปีเงินก้อนที่จะต้องผ่อนชำระต่อปีค่อนข้างที่จะเยอะจะทำให้มีปัญหาในการผ่อนไม่ได้

2020.12.31 4:17

เวียงจันทร์

ปกติแล้วประกันชีวิตก็จะ ยืดเวลา ชำระเบี้ยประกันของเราไปอีก1เดือนเท่านั้นแหละคะ แล้วถ้าเราไม่ได้ส่งจริงๆเขาก็คงต้องให้เราเวนคืนตามที่เพื่อนๆบอกแหละคะ แต่ถ้าเรายังคิดว่าอยากมีประกันชีวิตอยู่ เราแจ้งได้คะว่าเราอยากแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนเอาคะ อย่าง จ่าย 3เดือนครั้ง อะไรแบบนี้คะ แต่เบี้ยประกันอาจจะแพงขึ้น เล็กน้อยนะคะ

2021.01.09 13:34

Kalaya

เท่าที่เราเคยรู้มาไม่น่าจะมีนะคะ รู้แต่ว่าถ้าเราไม่สามารถจ่ายเบี้ยได้ทันเวลาเราสามารถทำเรื่องขอเลื่อนจ่ายเป็นผ่อนชำระได้ แต่จริงๆเราสามารถเลือกได้นะคะว่าจะจ่ายรายเดือนหรือรายปี เราเลือกได้ให้เหมาะกับตัวเรา แต่ถ้าเราคิดว่าเราคงจ่ายเบี้ยไม่ไหวอีกต่อไปก็ไปขอเวรคืนกรมธรรม์แล้วเอาเงินสดออกมาเถอะค่ะ อย่าไปฝืนเลย

2021.03.14 13:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี