Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

อยากขอข้อมูลเกี่ยวกับประกันไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผมอายุ 45ปีครับ ผมทำงานได้เงินเดือนไม่มาก ยังไม่ถึงสองหมื่นบาทเลยครับ แต่อยากซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองสักฉบับ ผมกังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเพราะเป็นสัญญาระยะยาวด้วย อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

M150

เบี้ยประกันของทรัพย์ปันผลไทยประกันชีวิตตัวนี้ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่นะครับ ไม่น่าจะถึงหลักแสนต่อปีนะ แต่ผมไม่ค่อยชอบสนใจประกันชีวิตที่มีแบบแผนหลายๆแผนให้เลือก ซึ่งแต่ละแผนก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากนักอยู่ต่างกันแค่ เบี้ยประกันกับเงินคืนที่จะได้แล้วก็เรื่องความคุ้มครอง ถ้าเป็นแผน ต่างกัน แล้วก็มีความแตกต่างกันในเรื่องอื่นที่มากกว่านี้น่าสนใจอยู่

2020.11.27 16:50

บูม

ซึ่งราคานี้ดูเหมือนว่าจะผ่อนชำระเป็นรายเดือนได้นะครับ เราสามารถเลือกผ่อนชำระรายเดือน 3 เดือน 6 เดือนหรือรายปีก็ได้ แล้วแต่ว่าเรามีภาระหนี้สินหรือว่าเงินเดือนที่ได้รับเป็นอย่างไร ถ้ามีสภาพคล่องค่อนข้างเยอะในการใช้จ่ายเงินก็แนะนำว่าให้ใช้เป็นรายปีก็ได้ครับ แต่ถ้ารู้สึกว่าบริหารเงินไม่เก่งและมีรายได้น้อยก็ผ่อนเป็นรายเดือนก็ได้

2020.12.31 4:19

เวียงจันทร์

ผมไม่ได้ซื้อประกันชีวิตของตัวนี้นะครับ แติคิดว่าหลักการคำนวนเบี้ยประกันของเขาน่าจะเหมือนๆกันนะครับ ผม จ่ายเบี้ยประกัน อยู่ที่ปีละ 15,000 กว่าบาทครับ ถือว่าไม่มากไม่น้อยนะครับ แล้วผมก็จ่ายแบบ 6เดือนครั้งครับ เรื่องเบี้ยประกันชีวิตผมไม่ค่อยห่วงเท่าไรครับ ที่ผมเป็นห่วงคือ เบี้ยสำหรับประกันสุขภาพครับ แพงกว่าเยอะครับ

2021.01.09 13:34

Chompoo

ถ้าอายุสี่สิบกว่าเบี้ยน่าจะอยู่ที่หลายหมื่นอยู่นะ เพราะเพื่อนเราสมัครตอนอายุสามสิบเนี่ยยังอยู่ที่หมื่นกว่าบาทเลย อันนี้เค้าเลือกแผนหนึ่งนะ...ยิ่งถ้าเป็นแผนสามค่าเบี้ยก็น่าจะแพงอยู่แหละ แต่ทำไมเลือกทำตัวนี้ล่ะคะ?? เงินคืนมันน้อยมากเลยนะ แต่ถ้าจขกทอยากทำเราคงห้ามไม่ได้คุณคงมีเหตุผลของคุณ แต่ก็อยากให้เช็ครายละเอียดให้ดีๆก่อนสมัครนะคะ

2021.03.14 13:19

Tiny

ประกันไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 นี่เป็นประกันชีวิตแบบสัญญาระยะสั้น ซึ่งค่าเบี้ยประกันจะแพงกว่าแบบสัญญาระยะยาวอยู่แล้วนะคะ แล้วเจ้าของกระทู้สนใจทำประกันในแผนที่ 3 ซึ่งวงเงินความคุ้มครองสูงพอสมควร อย่างน้อยก็สูงกว่าแผนที่ 1 กับ 2 ละนะ ต้องเตรียมตัว เตรียมใจ และเตรียมเงินให้ดีสำหรับการจ่ายค่าเบี้ยประกันค่ะ

2021.07.11 16:33

Aussy

@Tiny เข้าใจผิดแล้วค่ะ ไทยประกันชีวิตทรัพย์ปันผล 85/10 เป็นประกันชีวิตระยะยาวนะคะ หรือจะเรียกว่าประกันชีวิตตลอดชีพเลยก็ได้ คือคุ้มครองไปจนถึงอายุ 80 กว่า แต่จ่ายเบี้ยแค่ 10 ปีค่ะ คุณอาจจะไปโฟกัสที่ระยะเวลาการจ่ายเบี้ยหรือเปล่าก็เลยคิดว่าเป็นประกันชีวิตระยะสั้น แต่จริงๆแล้วไม่ใช่นะคะเข้าใจใหม่ด้วย แล้วเนี่ยแหละทำให้เบี้ยแพงหน่อยก็เพราะว่าจ่ายเบี้ยแค่ระยะสั้น

2021.09.16 4:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี