Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตฉบับนี้ อยากทราบว่า สำหรับคนเงินเดือนไม่แน่นอน ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้าง ตัวนี้ใครใช้อยู่บ้างคะ?

หากจะทำประกันชีวิต เราควรวางแผนเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันให้ดีเพื่อจะมีจ่ายทุกปี..ถูกไม่อย่างนั้นคงเสียดายแย่ ด้วยงานที่ดิฉันทำอยู่ รายได้ที่ได้ในแต่ละปีไม่ค่อยเท่ากันเท่าไร เลยคิดอยากหาประกันชีวิตที่ ส่งไม่แพงมากต่อปี หรือเอาแบบที่เราไม่มีจ่ายก็คุยกันรู้เรื่องได้ คุณคิดว่าประกันฉบับนี้ดีมั้ยใครใช้ตัวนี้บ้างเป็นยังไงบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

M150

จริงๆก็ทำได้นะครับถึงแม้เงินเดือนไม่แน่นอนเห็นเช่นคนที่ทำงานอิสระรายการนี้ไม่ได้เหมาะสำหรับคนทำงานประจำหรือพนักงานออฟฟิศเท่านั้นนะ แต่ก็ต้องบริหารเงินดีๆอยู่เหมือนกัน โดยเฉพาะถ้าคุณเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันรายปีเนี่ยมันค่อนข้างจะเป็นก้อนใหญ่อยู่ดังนั้นต้องอาศัยการเก็บออมเงินจัดสรรแบ่งเงินค่าใช้จ่ายส่วนนี้เอาไว้โดยเฉพาะเลย

2020.11.27 16:52

อิฟ

ไม่แนะนำด้วยนะคะสำหรับคนที่มีเงินเดือนไม่แน่นอน ก็ดูจากราคาของเบี้ยประกันภัยแล้วค่อนข้างแพง แต่ถ้าดูเหมือนว่าเงินเดือนไม่แน่นอนแต่ก็ได้รับเงินเดือนมาก ก็อยากจะแนะนำว่าให้จ่ายรายปีดีกว่าค่ะ จะได้มีเวลาสำหรับการเก็บเงินผ่อนชำระในแต่ละปีดีกว่า ถ้าสามารถจัดตารางเวลาแบบนี้บริหารการเงินได้ก็แนะนำว่าให้ทำเป็นรายปี

2020.12.31 4:21

ธิดาแก้ว

ถ้ารายได้ต่อเดือน รวมแล้วได้มากว่า 15,000 บาท เราว่า ซื้อประกันชีวิตตัวนี้ได้สบายๆเลยคะ แล้วก็ไม่ต้องจ่ายครั้งเดียวด้วยคะ เราสามารถเลือกได้คะว่าจะจ่าย 3เดือน 6เดือน หรือ 1ปีเลยคะ ไม่ต้องกังวลคะเรื่องของประกันชีวิต เราว่าเรื่องที่ต้องกังวลคือเรื่องประกันสุขภาพมากกว่าคะ เพราะว่าถ้าซื้อไว้หลายตัว ค่าเบี้ยแพงกว่าประกันชีวิตอีกคะ

2021.01.09 13:34

ข้าวตัง

ถ้าทำงานรายได้ไม่แน่นอนไม่แนะนำให้สมัครเลยค่ะ ยิ่งประกันตัวนี้ต้องจ่ายค่าเบี้ยตั้งสิบปีไม่ใช่เล่นๆ ถ้าการเงินยังไม่พร้อมจะมีปัญหาตามมาเยอะค่ะ ถ้าอยากทำจริงๆเราแนะนำว่าให้จขกทสมัครพวกประกันสุขภาพไว้จะดีกว่านะคะ เพราะอย่างน้อยถ้าเราเป็นอะไรขึ้นมาต้องเข้ารพ. ตรงนี้จะช่วยได้เยอะเลยค่ะ แต่ยังงัยก็ต้องรอให้เราพร้อมในเรื่องเงินจริงๆก่อนจะดีกว่าค่ะ

2021.03.14 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี