Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกันชีวิตให้กับแม่ แต่ไม่อยากให้เชคสุขภาพ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้หรือไม่ หรือมีอะไรที่ช่วยให้ประกันผ่านบ้าง

อย่างนี้นะครับ ผมว่าจะทำประกันชีวติให้กับ แม่ผมครับ ถ้าดีอาจทำควบให้แฟนด้วยพร้อมๆกันเลยครับ ตัวที่ผมดูไว้เป็นของ ที่ กะว่าจะให้ให้แม่คือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 นะครับ แต่ กำลังกังวลเรื่องสุขภาพของแม่ครับ กลัวว่าทำไม่ผ่านนะครับ เพราะประกันเขาต้องให้เราเชคสุขภาพก่อน มีกรณีไหนบ้างไหมครับที่จะไม่ต้องตรวจสุขภาพ กลัวมากครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดีโด้

การตรวจสุขภาพก่อนทำประกัน เป็นอะไรที่หลายๆคนรู้สึกผวาแล้วก็กังวลนะครับ เพราะว่าบางคนเนี่ยก็สุขภาพไม่ค่อยสู้ดีนัก อาจจะเคยมีประวัติเจ็บป่วยมาก่อนโดยเฉพาะผู้สูงอายุหรือว่าผู้ใหญ่ในบ้านที่เราอยากจะซื้อประกันให้เขา แต่ว่าถ้าพูดถึงเรื่องของการทำประกันชีวิตนะครับ ก็ไม่ควรจะต้องกังวลเรื่องนี้มากเกินไปส่วนมากก็ไม่ค่อยตรวจสุขภาพหรอกครับ ถ้าเป็นการทำประกันสุขภาพโดยตรงค่อยว่าไปอย่าง

2020.11.28 16:14

นาตาลี

สำหรับผู้ที่ต้องการสมัครไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะต้องมีอายุตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง 60 ปีที่มีสุขภาพแข็งแรง ในกรณีผู้ที่สมัครที่มีอายุมากจะต้องเราคิดว่าจะต้องตรวจสุขภาพพื้นฐานก่อน ไม่อย่างนั้นพอทำประกันไปดีสักปีหนึ่งหรือสองปีแล้วแล้วบังเอิญเกิดเสียชีวิต บริษัทประกันก็ขาดทุนนะสิ ทุนประกันไม่ใช่น้อยนะคะ

2020.12.02 14:58

ธิดาแก้ว

ใช่คะถ้าแม่คุณสุขภาพดีและแข็งแรง ก็ไม่ต้องกลัวแล้วละคะ หลายคนไม่กล้าซื้อประกันชีวิตก็เพราะแบบนี้แหละคะ กลัวว่าซื้อแล้วจะโดนเชคสุขภาพ จริงๆแล้วถ้าเข่ให้เราเชคสุขภาพ ถ้าำม่เจออะไรเราก็ยังสามารถทำได้คะ หรือถ้าเจอ เราก็อาจจะจ่ายเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นเท่านั้นเองคะ ไม่ต้องกลัวหลอกคะ ประกันสุขภาพไม่ได้เป็นอะไรที่เราต้องกังวลขนาดนั้นคะ

2021.01.09 13:34

หมูกรอบ

เช็คไปเถอะครับ ดีกว่ามารู้ตอนรักษาไม่ได้ อย่างน้อยถ้าเป็นอะไรก็จะได้รักษาตั้งแต่เนิ่นๆ ถ้าเค้าไม่รับก็ไปสมัครประกันสุขภาพผู้สูงอายุแทนก็ได้นะครับได้ใช้ดีกว่าประกันชีวิตด้วย แล้วคุณก็ทำประกันชีวิตแทนก็ได้ อีกอย่างถ้าแม่จขกทอายุมากแล้วไม่คุ้มเลยครับถ้าจะสมัครตัวนี้ เพราะค่าเบี้ยสูงและวงเงินที่ได้รับน้อยมาก

2021.03.14 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี