Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ทุนประกันชีวิต ที่ทางประกันจะจ่ายให้เรา โอเคไหมครับ?

ประกันชีวิตประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ดูเผินๆก็น่าจะดีสำหรับคนที่ไม่อยากส่งเบี้ยประกันนานๆ เราเคยได้ยินบ้างเจ้าส่งเป็น20-30ปีเลย แถมเบี้ยประกันก็เยอะด้วย เลยอยากถามความคิดเห็นของทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ว่าประกันฉบับนี้เื่อเทียบกับเจ้าอื่นๆเรื่องทุนประกันที่จ่ายให้เราเป็นยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดีโด้

เงินคืนทุกปีก็คงจะเพิ่มขึ้นเป็นลำดับนะครับ อย่างของผมเนี่ยผมก็ทำประกันทรัพย์ปันผล 85/10 เหมือนกันแต่ผมเลิกทำแผนที่ 1 ผมได้เงินคืนปีละประมาณ 1,000 บาทครับ ส่วนถ้าเป็นแผนที่ 3 อย่างที่คุณถามมาก็คงจะประมาณ 3,000 บาทละมั้ง ส่วนเรื่องความคุ้มครองถ้าเกิดกรณีเสียชีวิตในระหว่างสัญญา ก็หมดห่วงว่าครอบครัวจะไม่ต้องแบกภาระหนักครับ

2020.11.28 16:15

โปเต้

แน่นอนว่าคุ้มครับ ถ้าใครต้องการที่จะทำประกันนี้เพียงแค่จ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีเท่านั้นจะคุ้มครองไปจนถึงอายุ 85 ปี และในทุกปีจะได้รับเงินคืน 1% ของทุนประกันด้วยเบี้ยประกันยังใช้เป็นค่ารถหย่อนภาษีได้ตามจริงแต่ไม่เกิน 100,000 บาท สำหรับประกันตัวนี้สามารถเลือกชำระเบี้ยประกันได้แบบรายเดือน, รายสามเดือน, รายหกเดือนและรายปีด้วยครับ

2020.12.02 15:10

ทองอินทร์

ไม่ทราบว่าอยากเทียบกับเจ้าไหนเป็นพิเศษไหมครับ หรือแค่อยากเอารวมๆครับ ถ้าอยากได้แบบรวมๆ ประกันชีวิตตัวนี้ ผมว่าโอเคแล้วครับ ไม่ได้แพงมากครับ อย่างถ้าเทียบกับบางเจ้า อาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำครับ ไทยประกันชีวิต มีประกันหลายตัวครับที่เราสามารถเลือกได้ตามความต้องการครับ อย่างถ้าอยากได้เงินคืนที่มากกว่านี้ก็มีด้วยนะครับ

2021.01.09 13:34

Cinnamon

ได้เงินคืนปีนึงประมาณสามพันก็ถือว่าokมากเลยนะคะ ถ้าเทียบกับว่าเราเอาเงินไปฝากธนาคารดอกเบี้ยยังได้ไม่ขนาดนี้เลย.... ต้องดูอ่ะค่ะว่าคำว่าokของจขกทหมายถึงอะไร??? ถ้าในเรื่องความคุ้มครองมันก็ดีอยู่นะ จ่ายเบี้ยแค่สิบปีแต่คุ้มครองไปถึง15 ปี ก็ไม่ได้แย่ แต่ถ้าจขกทรู้สึกว่าแต่ละปีได้เงินคืนน้อยก็ต้องจ่ายเบี้ยสูงขึ้น (อันนี้อย่าลืมดูเงินในกระเป๋าด้วยนะคะ)

2021.03.15 0:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี