Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 อยากทราบว่าเวลาเราขอเคลมประกัน จะเรื่องมากไหม ใช้เวลาเคลมนานไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 หลายๆคนรู้จัก ขนาดพี่เราที่ทำงานที่ต่างประเทศยังบอกเลยว่าทำไมไม่สนใจทำประกันชีวิตตัวนี้ เราก็งงว่ามันเป็นประกันของอะไร เลยมาดู บอกตรงๆเลยนะ ตอนนี้ก็ยัง ไม่ค่อยแน่ใจเลยว่าผลตอบแทนจะเป็นยังไงบ้าง แล้วการเคลมจะเป็นยังไงบ้าง ยิ่งถ้าเราซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วย ไม่ทราบว่าเวลาเคลมจะเรื่องมากไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพรว

อยากจะรู้เหมือนกันเลยค่ะเพราะว่าทำประกันตัวนี้อยู่ด้วย แต่เราทำแผนที่ 2 ค่ะ แล้วก็ในบ้านเราไม่ได้ทำอยู่คนเดียวนะประกันตัวนี้ก็ซื้อให้น้องชายแล้วก็น้องสาวด้วย ส่วนคุณพ่อคุณแม่เขามีประกันชีวิตอยู่แล้วที่เขาซื้อเอาไว้ สรุปแล้วทั้งบ้านเรามีประกันชีวิตเกือบทุกคนแต่ยังไม่เคยมีใครเคยเคลมประกันเลยอยากรู้อยู่เหมือนกันค่ะว่าการเคลมเนี่ยยุ่งยากไหม

2020.11.28 16:17

มะยมชิด

เราว่ทำประกันของบริษัทไทยประกันชีวิตก็ดีนะคะ เพราะบริษัทนี้เป็นบริษัทที่มีลูกค้าใช้เยอะ และเป็นบริษัทหนึ่งที่ความมั่นคงดังนั้นเรื่องเคลมประกันก็จะไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าคุณเลือกทำบริษัทประกันพี่ไม่ค่อยมีชื่อเสียงเราบอกว่าไปอีกอย่างหนึ่ง แต่บริษัทนี้เป็นบริษัทประกันอยู่ในอันดับต้นๆที่ผู้ใช้บริการมั่นใจในการบริการ

2020.12.02 15:17

ทองอินทร์

ไม่ต้องกลัวครับเรื่องการเคลมประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต เจ้านี้เขามีชื่อเสียงที่ดีอยู่แล้วครับ ถ้าไปดูตามรีวิวของเวบต่างๆ เรื่องการเคลม ไทยประกันชีวิตมีแต่คนชมครับ ส่วนถ้าจะช้า ส่วนใหญ่แล้วมันมาจากเจ้าหน้าที่มากกว่าครับ บางทีเรื่องเยอะก็ลืม้รื่องของเราครับ เราต้องคอยถามเจ้าหน้าที่ครับว่าเดินเรื่องให้หรือยัง แต่ถ้าเดินเรื่องให้แล้วก็แป๊ปเดียวครับ

2021.01.09 13:34

Mimii

จะบอกรายละเอียดคร่าวๆให้นะคะเผื่อว่าจขกทอยากรู้เกี่ยวกับประกันตัวนี้ ประกันตัวนี้เป็นประกันแบบออมเงิน จ่ายเบี้ยสิบปีแต่ว่าเค้าจะคุ้มครองคุณจนถึง15ปี ในแต่ละปีจะมีเงินคืนให้ ถ้าจขกทสมัครแผนที่สามก็จะมีเงินคืนให้ประมา3% ของเบี้ยจ่ายไป ถามว่าประกันตัวนี้ ok ไหม?? สำหรับเราไม่ ok ค่ะเพราะพอคำนวณไปคำนวณมาเงินที่คืนถือว่าได้น้อยมาก...

2021.03.15 1:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี