Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

หลังๆมานี้ หลายคนมาเป่าหูเกี่ยวกับประกันชีวิตบ่อยมากๆ จนตอนนี้ ชักสนใจแล้วละ อายุ จะเข้า45แล้ว หลายคนบอกว่าต้องรีบทำนะ เขอบอกว่าต้องรีบสมัครเพราะประกันแบบนี้อายุยิ่งมากค่าเบี้ยประกันจะยิ่งแพงขึ้น แล้วอย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ละ ถ้าอายุมากกว่านี้แพงไหม? เพราะปีนี้ยังคิดว่าไม่พร้อมเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรนเดียร์

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ เพราะเท่าที่เข้าไปอ่านดูในตารางเปรียบเทียบแผนประกันแต่ละอย่างของทรัพย์ปันผลเนี่ย ก็ไม่ได้บอกรายละเอียดเรื่องของเบี้ยประกันชัดเจนเท่าไหร่สำหรับคน เอาประกัน ในแต่ละวัย แต่ถ้าเป็นประกันชีวิตส่วนมากถ้าอายุยิ่งมากเบี้ยประกันก็จะยิ่งแพงกว่าคนอายุน้อยนะคะแต่มันก็มีข้อยกเว้นสำหรับประกันชีวิตบางแผนเขาก็มีกำหนดเบี้ยประกันตายตัวไปเลยก็มีนะ

2020.11.28 16:21

ฟามิงโก้

ผมคิดว่าสิ่งที่คุณได้ยินไม่ผิดครับ เมื่อมีอายุมากขึ้นในการทำประกันค่าเบี้ยประกันก็สูงขึ้นด้วย เนื่องจากอายุมากความเสี่ยงก็มากขึ้น ผมว่าคุณอย่ารอว่าเมื่อไหร่พร้อมแล้วค่อยทำประกันนะครับ ทุกวันนี้ชีวิตคนเราไม่มีอะไรที่แน่นอนทำไว้ดีกว่านะครับ ยิ่งทำประกันของ ไทยประกัน ทรัพย์ปันผล 85/10 แผลที่ 3นี้คุณสามารถแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ด้วยนะครับ

2020.12.02 15:55

กมลทิพย์

ยิ่งรอนานยิ่งจะแพงมากขึ้นนะคะ ถ้าปล่อยไปอีกปีอาจเพิ่มเกลือบ พันบาทเลยนะคะ เข้าใจคะว่าหลายคนอาจจะไม่พร้อมซื้อในช่วงนี้คะ แต่เรื่องประกันชีวิตอย่ารอเลยคะ ความเสี่ยงมีมาตลอดเวลาเลยคะ อย่างถ้าสนใจทำประกันชีวิตตัวนี้จริงๆ เขามีให้เราสามารถแบ่งจ่ายด้วยนะคะ เราไม่จำเป็นต้องจ่ายครั้งเดียวนิคะ แบ่งเอาเราว่าทำได้อยู่แล้วคะ

2021.01.10 13:59

Chukiet

@ฟามิงโก้@กมลทิพย์ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับพวกคุณเท่าไหร่นะ มันก็จริงที่ถ้าอายุมากยิ่งต้องเสียค่าเบี้ยมาก แต่ผมไม่อยากให้คุณดูแค่ตรงนี้ ต้องดูด้วยครับว่าจขกทเค้าไหวไหม ยิ่งช่วงโควิดระบาดเนี่ยเศรษฐกิจก็ไม่แน่นอนเอาซะเลย ใจเย็นๆค่อยๆคิดค่อยๆตัดสินใจจะดีกว่านะครับ อีกอย่างประกันตัวนี้ไม่ใช่จ่ายเบี้ยแค่ไม่กี่ปีนะ ต้องจ่ายค่าเบี้ยตั้ง 10 ปี ยิ่งต้องคิดดีๆครับ

2021.03.15 2:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี