Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ตอนนี้ลููกชายเราอายุ 18ปีคะ อยู่ในวัยเรียนเลยคะ เราคิดว่าอยากวางแผนและสร้างหลักประกันคุณภาพชีวิตให้กับลูกเราค่ะ จะให้ไปซื้อประกันเจ้าดังๆก็ไม่ไหวคะ เพราะบางเจ้าค่าเบี้ยหลักเป็นหมื่นๆคะ เราเลยมองๆของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แล้วคุ้มครองไปจนถึง 85ปี แล้วคิดว่าจะซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย คิดยังไงคะ ดีไหมถ้าเลือกแบบนี้ให้ลูก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรนเดียร์

ถ้าในช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ ถ้าเลือกจะทำประกันชีวิตสักตัวหนึ่งที่มีเงินคืน เราเองอาจจะเลิกประกันชีวิตที่มีเงินคืนต่อปีมากๆหน่อย อย่างน้อยก็เอาไว้ช่วยพยุงเราได้ในช่วงที่เงินสะดุดหรือติดขัดช่วงนี้หลายคนเจอเรื่องแบบนี้กันบ่อย แต่ถ้าเป็นประกันทรัพย์ปันผลตัวนี้เรารู้สึกว่าเงินคืนต่อปีมันน้อยไปไม่ว่าจะแผนไหนก็ถือว่าน้อย ได้มาก็เอามาจัดการแก้ปัญหาอะไรไม่ค่อยได้

2020.11.28 16:23

มีนา

ก็น่าสนใจนะคะถ้าต้องการทำประกันให้ลูกสักฉบับ ยิ่งลูกชายคุณอายุยังน้อยเบี้ยประกันก็ไม่สูงแถมประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยประกันแค่ 10 ปีและคุ้มครองชีวิตจนถึง 85 ปี ในระหว่างสัญญาก็จะได้นับเงินคืน 1% จนครบสัญญา ในเมื่อทำประกันให้ลูกชายแล้วก็อย่าลืมทำประกันชีวิตให้กับตัวเองด้วยนะคะ เผื่อเกิดอะไรขึ้นกับคุณลุง฿กชายของคุณจะได้ไม่ลำบาก

2020.12.02 16:3

กมลทิพย์

ต้องขอถามก่อนได้ไหมคะ ที่อยากซื้อประกันชีวิตให้ลูกเหตุผลคืออะไรคะ อยากคุ้มครองเขา หรือว่าอยากให้ลูกได้รับเงินปันผลคืนคะ ถ้าเป็นเหตุผลอย่างหลังเราว่าประกันตัวนี้อาจไม่เหมาะสมเท่าไรคะ เพราะว่ากว่าจะได้เงินคืนนานเลยคะ หันไปซื้อประกันระยะสั้นดูไหมคะ อย่าง จ่าย 10ปี คุ้มครอง15ปีอะไรแบบนี้คะ รับรองเลยคะมีเงินทุนรอแน่นอนคะ

2021.01.10 13:59

Harry

ไม่เห็นด้วยครับ ประกันตัวนี้ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับเด็กซักเท่าไหร่นะ แต่ถ้าอยากจะทำก็ทำได้เหมือนกัน ถ้าจขกทบอกว่าอยากทำให้ลูกเพื่อคุ้มครองลูก อันนี้ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ เพราะถ้าลูกคุณเป็นอะไร ตัวคุณไม่ใช่หรอครับที่จะได้เงินตรงนี้ ?? ถ้าคุณอยากให้ลูกได้ประโยชน์จริงๆผมว่าคุณควรจะสมัครมากกว่าให้ลูกสมัครนะครับ

2021.03.15 2:16

Bellas

@กมลทิพย์ ประกันนี้ได้เงินคืนทุกปีนะคะ 1% ของเงินเอาประกันค่ะ อย่าง จขกท.จะเลือกแบบแผนที่ 3 ก็เงินเองประกัน 300,000 บาท เงินคืนก็โอเคอยู่นะ เอาไว้เป็นเงินเก็บได้ แต่ก็อยากแนะนำ จขกท. ว่าทำประกันชีวิตระยะสั้นให้ลูหน่าจะดีกว่า แบบแผนอื่นให้เงินคืนเยอะกว่า สิ้นสุดสัญญาได้เงินก้อนใหญ่กว่า เพราะตัวนี้มันคุ้มครองจนแก่กว่าจะได้เงิน 300,000 บาทคืนก็ตอนแก่เลยนะ

2021.05.25 13:47

Titi +_+

เจ้าของกระทู้บอกว่าอยากซื้อประกันให้ลูกแต่ว่าซื้อประกันเจ้าดังๆไม่ไหว เลยมาสนใจไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 เจ้านี้ก็มีชื่อเสียงอยู่นะคะ ไม่รู้ว่าบริษัทประกันเจ้าดังของคุณ คือบริษัทอะไร แต่ประกันนี้ก็โอเคนะคะจากที่อ่านคอมเมนต์ด้านบน จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปี แต่ได้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 85 ปีเลย

2021.05.29 3:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี