Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ผมไม่ค่อยทราบเรื่องของประกันชีวิตมากเท่าไรครับ อาจ ผิดบ้างถูกบ้างก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คือเรื่องมีอยู่ว่าต้นปีหน้าผมได้งานที่ต้องเดินทางบ่อยๆนะครับ ทางบ้านกลัวว่า จะเป็นอันตรายไหมเลยอยากให้ทำประกันครับ แล้วผมเจอประกันตัวนี้นะครับเห็นหลายๆคนถาม ผมก็สนใจครับ อยากทราบว่าไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้ คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? หรือว่าต้องซื้อเพิ่มไปอีก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณต้น

รู้สึกว่าประกันนี้จะเป็นประกันชีวิตนะครับ จะปันผลที่คุณถามถึงเนี่ย ถ้าคุณเกิดเสียชีวิตจากกรณีอุบัติเหตุผมว่าเขาคุ้มครองแน่นอนอยู่แล้วครับแต่ถ้าแค่บาดเจ็บ ประกันนี้ไม่น่าจะคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลนะครับ แนะนำว่าคุณแม่จะทำประกันอุบัติเหตุเอาไว้ต่างหากดีกว่า หรือพวกประกันการเดินทางชั่วคราวระยะสั้นก็ได้ครับ

2020.11.28 16:31

แมวเหมียว

ถูกต้องค่ะ ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองชีวิตของผู้เอาประกันเท่านั้น จะไม่คุ้มครองอุบัติเหตุ แต่ถ้าผู้เอาประกันภัยเกิดเสียชีวิตจากอุบัติเหตุก็จะได้รับเงินความคุ้มครองตามเงื่อนไขกรมธรรม์ แต่ถึงอย่างไร เราขอแนะนำให้ผู้เอาประกันจะต้องอ่านคู่มือกรมธรรม์ให้ดีก่อนนะคะ เพื่อผลประโยชน์ของผู้เอาประกันเอง

2020.12.03 3:56

ประยุทธ

อยากได้ประกันอุบัติเหตุด้วย ก็ต้องซื้อเพิ่มเขาไปครับ ปกติแล้วประกันอุบัติเหตุราคาประมาณ2,000 บาทต่อปีครับ ผมว่าซื้อไว้น่าจะดีนะครับเพราะคุณบอกว่าต้องเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อยๆ อ่อ แล้วถ้าจะให้ดีนะครับ ผมแนะนำครับว่าให้ซื้อตัวที่เป็นการชดเชยรายได้ประจำวันด้วยก็จะดีนะครับ นอนรักษาตัวไปด้วยแล้วมีเงินจ่ายให้เราด้วยแบบนี้ไม่ต้องกังวลแล้วครับ

2021.01.10 13:58

์์naomi

ใช่ค่ะ....เห็นด้วยกับคุณประยุทธ จขกทควรเลือกประกันอุบัติเหตุที่ครอบคลุมความคุ้มครองหลายๆอย่างถึงจะคุ้มค่า เช่น พิการ กระดูกหัก ถูกทำร้าย จราจล อะไรทำนองนี้ เพราะถ้าไม่ครอบคลุมทำไปก็ไม่มีประโยชน์... อีกอย่างอย่าทำแพงเกินไปนะคะ อย่าเกิน 5% ของรายได้เรา และพยายามเลือกที่ตรงกับความต้องการของเราเป็นหลักก็จะดีมากๆเลยค่ะ

2021.03.16 1:53

มัดซีนาบอน

@คุณต้น @แมวเหมียว ใช่ค่ะ 2 comment นี้คือให้ข้อมูลถูกแล้ว ประกันแบบแผนที่จขกทถามถึงเป็นประกันชีวิต คุ้มครองอุบัติเหตุก็คุ้มครองนั่นแหละแต่ต้องเป็นกรณีที่เสียชีวิตไปเลยนะ ผลประโยชน์จากรายการตัวนี้ที่เป็นเงินชดเชยก็จะได้กับผู้รับผลประโยชน์ คนที่คุณระบุชื่อเอาไว้ แต่ถ้าคุ้มครองอุบัติเหตุในหน้าที่ว่ามีวงเงินค่ารักษาอันนี้ไม่มีแน่นอนค่ะ

2021.09.14 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองยาวถึงอายุ 85ปี ไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ มีการคุ้มครองเพิ่มเติมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี