Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอายุ 38ปี ไม่ทราบว่าค่าเบี้ยประกัน รายไปของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 จะต้องจ่ายประมาณเท่าไร?

เราอยากจะทำประกันที่ได้ความคุ้มครองนานๆแล้วจ่ายเบี้ยสั้นๆ อย่างเช่นของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ซึ่งจ่ายค่าเบี้ยประกันนานแค่10ปีเอง แต่คุ้มครองไปถึงอายุ85 ปีเลยค่ะ เราอยากขอวิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้หน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ตรงเชิญแนะนำได้เลย เราอายุ 38ปีคะ ไม่ทราบว่าพอบอกได้ด้วยไหมว่าจะเสียค่าเบี้ยประกันประมาณปีละเท่าไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เป็นต่อ

ให้ผมเดาดูนะครับผมว่าน่าจะอยู่ที่ประมาณ 20000 ถึง 30000 กว่าบาทครับ อันนี้ผมเดานะครับ จริงๆแล้วผมก็เคยเข้าไปอ่านข้อมูลของประกันชีวิตทรัพย์ปันผลอยู่บ้าง ผมอาจจะจำไม่แม่นหรือว่าไม่ถูกต้องทั้งหมดแต่ว่าอย่างที่ผมบอกครับประมาณนี้ ก็ถือว่าไม่ใช่ประกันชีวิตที่มีเบี้ยแพงอะไรเพราะประกันชีวิตบางตัวเนี่ยมีเบี้ยรายปีเป็นแสนเลยนะ

2020.11.28 16:39

ตาลโตนด

สำหรับไทยประกัน ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ทุนประกันอยู่ที่ 400,000 บาท ซึ่งเป็นวงเงินที่สูง ดังนั้นเราคิดว่าเบี้ยประกันก็อาจจะสูงหน่อย แต่เราว่าถ้าต้องการจะทำประกัน แผนนี้ก็น่าสนใจเพราะจะมีเงินคืนทุกปี 4,000 บาทจนครบสัญญา และคุณยังสามารถแบ่งจ่ายเบี้ยประกันเป็นรายเดือนได้อีก แต่ถ้าคุณคิดว่าเบี้ยประกันอาจจะสูงเกินไป คุณสามารถเลือกแผนอื่นได้

2020.12.03 8:24

สาคร

ประกันชีวิตตัวนี้จ่ายต่อปีค่อนข้างมากเลยนะครับ ยังไงก่อนที่จะซื้อประกันชีวิตผมอยากให้รองเชคกับเจ้าอื่นๆด้วยนะครับ บางครั้งเบี้ยประกันที่จ่ายประมาณนี้เราสามารถซื้อประกันชีวิตที่เป็นประกันระยะสั้นที่ได้เงินคืนเยอะกว่าตัวนี้ด้วยนะครับ ซื้อประกันชีวิตต้องดูดีๆครับไม่อย่างนั้นมันแก้อะไรไม่ได้ครับจะเวนคืนก็เสียดายเงินนะครับ

2021.01.10 14:24

ไอน้ำ

ผมเห็นด้วยกับคุณสาครเลยครับ ไม่ทราบว่าจขกท. เน้นการทำประกันชีวิตเป็นแบบเงินออมใช่ไหมหรือเน้นเกี่ยวกับเรื่องความคุ้มครอง?? ถ้าไม่ได้เน้นเรื่องความคุ้มครองมากมายมีหลายบริษัทเลยที่จ่ายค่าเบี้ยสั้นๆอย่างเช่นประมาณ 6 ปี แต่ให้ผลตอบแทนสูงกว่าที่นี่ อันนี้ต้องดูความต้องการของคุณเป็นหลักนะครับว่าคุณต้องการแบบไหนแล้วค่อยดูว่าค่าเบี้ยเป็นยังงัย??? ถ้าอยากได้เรื่องความคุ้มครองยาวๆก็คงต้องเลือกที่นี่

2021.03.16 6:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี