Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสุขภาพที่สามารถซื้อร่วมกับประกันชีวิต ของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 มีอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต เวลาที่เราทำแล้ว เราต้องซื้อประสุขภาพตัวอื่นๆเข้ามาเพิ่มอีก อย่างประกันของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 เราก็ต้องซื้อเพิ่มด้วยเหมือนกัน แต่ ถ้าดูๆเกี่ยวกับ การคุ้มครองจากประกันหลักค่อนข้างดีเลยนะครับ ที่ผมอยากทราบคือ ประกันสุขภาพที่เราสามารถซื้อร่วมกับประกันตัวนี้ได้มีอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พินอคคิโอ

มีสัญญาเพิ่มเติมสำหรับประกันสุขภาพ ของประกันชีวิตทรัพย์ปันผลด้วยหรอคะ งั้นเดี๋ยวจะขอหาข้อมูลก่อนนะคะว่าคุ้มครองโรคอะไรบ้าง ถ้าไม่ถูกใจก็คงจะต้องซื้อประกันสุขภาพที่เป็นประกันหลักต่างหาก เขาว่าเรื่องสุขภาพเนี่ยถ้าเจ็บป่วยขึ้นมามันมีค่าใช้จ่ายเยอะถ้าความคุ้มครองไม่พอ ก็ไม่ค่อยคุ้ม พอดีเป็นคนป่วยบ่อยๆซะด้วยสิ

2020.11.28 16:40

กานพลู

เท่าที่เราทราบมาการซื้อประกันชีวิตของทุกบริษัทส่วนมาก ผู้เอาประกันจะสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมควบคู่กับทุนประกันหลักได้ เราคิดว่าสำหรับไทยประกัน ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ก็น่าจะซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมควบคู่กับประกันหลักได้ แต่ถึงอย่างไรคุณสามารถสอบถามเจ้าหน้าที่หรือตัวแทนประกันอีกครั้งเพื่อความแน่ใจก่อนจะดีกว่า

2020.12.03 8:37

สาคร

อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพตัวไหนเป็นพิเศษไหมครับ ถ้ายังเลือกไม่ได้ขอแนะนำให้เป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองฌรคร้ายแรง ประกันสุขภาพที่มีเงินชดเชยค่ารักษาตัว แล้วก็ตัวที่เป็นแบบเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ ทั้งสามตัวเป็นตัวเลือกที่ดีครับ แต่อาจจะต้องจ่ายแพงหน่อยนะครับ แต่ถ้าเข้ารักษาตัวจริงๆคุ้มมากครับ

2021.01.10 14:24

อิงอิง

น่าจะไม่มีปัญหาหรอกนะคะถ้าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับประกันสุขภาพ มันอยู่ที่ตัวจขกทเลยว่าคุณจะซื้อประกันสุขภาพแบบไหนเกี่ยวกับโรคอะไร ไม่น่าจะมีปัญหาตรงนี้หรอคะ อีกอย่างทำก็อยู่ในบริษัทเดียวกันด้วย ตัวแทนน่าจะแฮปปี้นะคะประกันสุขภาพและประกันชีวิตด้วย เวลาเคลมก็เคลมง่ายด้วย แต่ถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ปรึกษาตัวแทนดีที่สุดค่ะ

2021.03.16 6:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี