Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การมีสุขภาพดีช่วยให้ประหยัดเงินได้จริงไหม?

ดิฉันอายุ 30 แล้ว ตอนนี้ทำงานหนักมากเกือบจะเจ็ดวันต่ออาทิตย์ถ้ารวมงานบ้านที่ต้องดูแลครอบครัวด้วยจึงเป็นกังวลเรื่องสุขภาพ ที่จริงก็มีการทำประกันสุขภาพอยู่บ้างแต่ก็ยังคงเป็นกังวลอยู่ค่ะ ว่าอาจจะต้องเสียเงินมากเพื่อค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยจึงอยากขอความคิดเห็นหน่อยว่าควรจะทำอย่างไรดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanee

ผมคิดว่าการทำงานมากก็ดี แต่คุณควรใส่ใจสุขภาพด้วยนะครับถึงแม้ว่าจะมีประกันอยู่แล้วแต่การเจ็บป่วยบางอย่างก็อาจจะทำให้คุณสูญเสียเงินเยอะมากกว่าที่คิดได้นะครับ ยิ่งทุกวันนี้บริษัทประกันก็มีเงื่อนไขมากมายที่คุณจะต้องดูให้ละเอียดเพื่อจะได้ไม่เสียผลประโยชน์เมื่อเกิดเหตุที่ต้องเคลมประกันขึ้นมา แต่การปล่อยให้หัญหาเกิดก่อนเดี๋ยวจะไม่ทันการ ดังนั้นการป้องกันก็ดีกว่ามาเริ่มดูแลสุขภาพได้แล้วครับ

2019.08.01 18:0

Bunbongkarn

การดูแลสุขภาพช่วยให้ปรหยัดเงินได้จริงๆนะคะ อย่างเช่นเมื่อคุณเริ่มดูแลสุขภาพคุณก็จะปรับเปลี่ยนนิสัยที่ไม่ดีที่ทำให้คุณเสียเงินเช่น การไปเที่ยววันหยุดคุณก็อาจจะเปลี่ยนจากการไปเดินช้อปปิ้งเป็นการไปเดินเล่นที่สวนสาธารณะหรือทะเลแทน หรือเรื่องอาหารการกินคุณอาจจะเลิกกินอาหารนอกบ้านแล้วทำาหารทางเองที่บ้าน เรื่องช่วยให้สุขภาพดีและประหยัดเงินได้จริงนะคะ

2019.08.01 18:0

bank

การมีสุขภาพที่ดีช่วยให้ประหยัดเงินได้จริงค่ะ ขอยืนยันอีกเสียงเลย ลองคิดดูนะคะว่า ถ้าเราทำงานหาเงินมาทั้งชีวิต พอถึงเวลาที่เราจะได้ใช้เงินที่เราหามา เรากลับป่วยเนื่องจากสุขภาพร่างกายเราไม่แข็งแรง ต้องเสียเงินไปหาหมอแทนที่จะได้เอาเงินไปเที่ยว แต่เรื่องสุขภาพก็เป็นอะไรที่เราเอาแน่เอานอนด้วยไม่ได้ต่อให้ระวังดียังไงก็อาจจะป่วยเป็นโรคอะไรก็ได้เข้าสักวันถ้าอยากแนะนำมี 2 อย่างค่ะ 1 ก็คือพยายามดูแลสุขภาพร่างกายของเราให้ดี กินยังไงเป็นอย่างนั้น อีกอย่างก็น่าจะมองประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพไว้หน่อยก็ดีนะคะ

2020.04.28 10:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมีบุตร)

ทารกออกจากบ้านได้เมื่อมีอายุกี่เดือน

การตั้งภรรภ์

คนเพิ่งคั้งครรภ์แต่เข้าห้องน้ำบ่อย ผิดปกติไหม

การมีลูก

ลูกทำอะไรเองได้บ้างเมื่อตื่นตอนเช้าก่อนไปโรงเรียน

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องเป็นตะคริวอยู่เรื่อยทำอย่างไรดี

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องที่ดูอ่อนเพลียมากๆ อันตรายไหม

All (ประกัน)

คุ้มไหมคะถ้าจะทำประกันโคโรน่าไว้ เพราะตอนนี้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง กทม.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี