Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามีเราแอบไปทำประกัน ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้ เอาไงดีคะ ทำไมเบี้ยประกันของสามีมันแพงจัง?

วันนี้สามีมาเล่าให้ฟังค่ะ ว่าเขาไปแอบทำประกันชีวิต เของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้เลยค่ะ แต่ไม่ได้เล่าอะไรให้ฟังนะค่ะ เราสงสัยคะว่า ประกันตัวนี้ ทำไมจ่ายเบี้ยประกันต่อปีเยอะจังค่ะ แล้ว มันคุ้มครองอะไรกับสามีของเราบ้างค่ะ ยังไงรบกวนช่วยอธิบายให้ด้วยนะค่ะ แล้วจะทำยังไงกับเรื่องนี้ดีคะ โกรธไม่ลงจริงๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vigo

อย่าให้เรื่องการทำประกัน เป็นปัญหาครอบครัวเลยค่ะ จะทะเลาะกันด้วยเรื่องแค่นี้ เรื่องไม่เป็นเรื่องทั้งนั้น ถ้าครอบครัวของคุณไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ แล้วการที่สามีเอาเงินไปจ่ายเบี้ยประกันสำหรับตัวเองและผลประโยชน์ที่คุณจะได้จากประกันชีวิตก็สมเหตุสมผล ก็เป็นเรื่องที่ดีไม่ใช่หรอคะ เพราะมั่นใจว่าคนที่จะได้รับผลประโยชน์ในสัญญากรมธรรม์ของสามีคุณก็คงจะเป็นชื่อคุณแน่นอน

2020.11.28 16:46

มุ้งมิ้ง

ทำประกันไว้ก็ดีนะคะเพราะจะได้คุ้มครองชีวิตของเรา เมื่อยามเกิดอะไรขึ้นคนที่อยู่ข้างหลังจะได้ไม่ลำบาก ถึงแม้ว่าการจ่ายเบี้ยประกันอาจจะสูงเกินไปแต่ ทางบริษัทประกันชีวิตก็มีนโยบายที่ให้คุณสามารถแบ่งจ่ายได้ตามสภาพเศรษฐกิจของลูกค้า อาจจะเป็นรายเดือน ราย 3 เดือน หรือราย 6 เดือน ซึ่งดีกว่าที่จะปล่อยให้ขาดไปอย่างน่าเสียดายนะคะ

2020.12.03 3:19

ศศิกาญจน์

ประกันตัวนี้สามีคุณอาจจะวางแผนเอาไว้ให้คุณก็ได้คะ คิดดูสิคะถ้าสามีคุณเป็นอะไรขึ้นมา ที่บ้านก็ต้องลำบากใช่ไหมคะ อย่างน้อยถ้าสามีซื้อประกันชีวิตเอาไว้ก็ป้องกันเรื่องแบบนี้ที่อาจเกิดขึ้นได้คะ ส่วนตัวเราค่าเบี้ยประกันของตัวนี้ไม่ได้แพงมากนะคะ เฉลี่ยแล้วจ่ายเดือนละ 2-3พันเองคะ ถือว่าเป็นการออมเงินเพื่ออนาคตก็ได้คะ

2021.01.10 14:24

Phum

ประกันตัวนี้ก็ไม่ได้แย่หรอกนะครับเพราะว่าเขามีเงินคืนให้ทุกๆปี อีกอย่างประกันตัวนี้สามารถที่จะเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วย เหมือนเป็นเงินออมพ่วงกับความคุ้มครองครับ ถ้าสามีคุณเป็นอะไรไปตรงนี้คุณก็จะได้รับผลประโยชน์เต็มๆเลยนะ คุณคิดดีๆ อย่าไปว่าสามีเลยครับผมว่าเขารักคุณมากเขาก็เลยทำนะครับ แต่ข้อเสียคือค่าเบี้ยมันอาจจะเเพงและต้องจ่ายนานถึง10 ปี

2021.03.16 6:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี