Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกัน 3หมื่นบาท ไม่ทราบว่าขอลดหย่อนภาษีต่อปีได้เท่าไร?

สงสัยเกี่ยวกับการขอลดหย่อนภาษีนะคะ เห็นว่าถ้าเราทำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพให้กับพ่อหรือแม่ แล้วพอสิ้นปีเราสามารถนำไปขอลดหย่อนภาษีได้ อย่างประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4เบี้ยประกัน 3หมื่นกว่าบาท บาท ตัวนี้ขอลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปีได้ด้วยไหมคะแล้วจะได้เท่าเบี้ยประกันที่จ่ายไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vigo

น่าจะลดหย่อนภาษีได้นะคะ ประกันชีวิตส่วนมากก็สามารถลดหย่อนภาษีได้ทั้งนั้น แล้วประกันชีวิตตัวนี้ ก็เป็นประกันชีวิตตัวหนึ่งที่คนนิยมทำกันมากเพราะว่าได้เงินคืนทุกปีในระยะยาวจนแก่จนเฒ่า คิดว่าคงเอาเบี้ยประกันไปขอลดหย่อนภาษีได้ค่ะ ถ้าเราตอบผิดยังไงก็ขออภัยไว้ก่อนนะคะอันนี้ตอบแบบความคิดเห็นส่วนตัวยังไม่ได้หาข้อมูลอะไร ถ้ามีเวลาหาข้อมูลแล้วเราให้ข้อมูลผิดเราจะมา comment แก้ไขให้นะ

2020.11.28 16:48

มายู

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้ดีมากเลยค่ะ ถึงแม้เบี้ยประกันอาจจะสูงไปหน่อย แต่ก็จ่ายเบี้ยประกันเพียงแค่ 10 ปีคุ้มครองชีวิตจนถึง 85 ปี ทุกปีจะได้เงินคืน 1% จนครบสัญญา เมื่อครบสัญญาจะได้เงินประกัน 110 % และข้อดีสำหรับประกันตัวนี้เบี้ยประกันยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ตามเป็นจริงไม่เกิน 100,000 บาท

2020.12.04 5:53

ศศิกาญจน์

เรื่องขอลดหย่อนภาษีจากประกันชีวิต หลายคนอาจสงสัยกันมากเลยนะคะว่าจะได้ประมาณเท่าไร เบี้ยประกันจ่ายรายปีที่3หมื่นบาท เอาแบบง่ายๆเลยนะคะ เราสามารถขอลดหย่อนได้ประมาณ 15% ของเบี้ยประกันชีวิตที่เราจ่ายไปคะ แต่ถ้าซื้อให้พ่อกับแม่ด้วยก็สามารถนำมาลดหย่อนได้นะคะ แต่รวมแล้วต้องไม่เกิน 1แสนบาทคะ เอาจริงๆนะคะ คงไม่มีใครได้ลดเยอะขนาดนี้หลอกคะ

2021.01.10 14:24

ใบเฟิร์น

จขกทต้องถามตัวแทนจะดีชัวร์สุดค่ะ เค้าจะมีคำนวณให้คุณได้เลย ปกติเค้าจะมีการถามรายได้ ถามอายุและคำนวณค่าเบี้ย ค่าภาษีให้เราเลยนะคะ ตอนที่เราไปสมัครเค้ายังคำนวณให้ทุกอย่างเลย แต่แปลกใจว่าทำไมของจขกทถึงไม่รู้??? แล้วจขกทสมัครไปแล้วอีกต่างหาก แนะนำให้รีบขอคำแนะนำจากตัวแทนจะดีที่สุดค่ะ อย่ามาตั้งคำถามในนี้เลยค่ะ

2021.03.17 1:9

Out_door

@ใบเฟริน จขกทอาจจะมึนๆงงๆตอนที่ซื้อประกัน ผมเข้าใจได้นะเพราะตัวแทนประกันบางคนพูดเร็วเหลือเกินให้ข้อมูลเยอะเกินไป มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ ก็เลยได้แค่ฟังแล้วพยักหน้าทำเป็นเข้าใจไปอย่างนั้นล่ะครับ แต่พอผ่านไปสักระยะหนึ่งก็อาจจะมีบางเรื่องบางอย่างที่เราอยากจะรู้ ก็เหมือนที่คุณบอกนั่นแหละครับกับตัวแทนประกันไปเลยก็ได้ ไม่มีใครจำเงื่อนไขกรมธรรม์ที่ตัวเองซื้อได้หมดหรอกโดยเฉพาะรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

2021.05.21 15:0

//ออโต้

ปีๆนึงเจ้าของกระทู้เสียภาษีเยอะมากมั้ยครับ เห็นถามเรื่องการขอลดหย่อนภาษีจากการจ่ายค่าเบี้ยประกันชีวิต ถ้าปกติคุณต้องเสียภาษีจำนวนมาก การขอลดหย่อนภาษีสามารถช่วยคุณได้ สำหรับบางคนที่ไม่ได้เสียภาษีมากนักการขอลดหย่อนภาษีอาจไม่จำเป็น แต่การทำประกันชีวิตก็ยังมีข้่อดีอื่นๆอีกมาก ลองพิจารณาเรื่องความคุ้มครองดูนะครับ

2021.05.26 3:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี