Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ตอนนี้ว่างงานมาสองปีแล้วครับ คิดว่าน่าจะถึงเวลาที่จะ วางแผนเรื่องอนาคตแล้วละ อยากลงทุนกับประกันชีวิต คิดว่าน่าจะให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่า ส่วนใหญ่ประกันแถวบ้าน เรา มันจะมีที่เห็นๆเลยน่ะ คือ ของไทยประกันชีวิต ไม่ทราบว่าอย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 เป็นยังไงบ้างนะ ขอแนะนำหน่อยได้ไหม อยากทำไว้สักฉบับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ปาย

ก็นอกจากตรวจสอบเงื่อนไขความคุ้มครองหรือผลประโยชน์ของแผนประกันที่ควรสนใจแล้ว ก็มาเช็คว่าตรงกับความต้องการของคุณ แล้วก็อีกเรื่องหนึ่งที่สำคัญแล้วก็คงจะต้องใจเย็นๆใช้เวลาหน่อยก็คือการเปรียบเทียบและการหลายๆบริษัท ที่มีแบบแผนคล้ายๆกัน เพราะอย่างที่คุณบอกว่าคุณรู้จักประกันของไทยประกันชีวิตเท่านั้นแค่นี้อาจจะยังไม่พอที่จะเป็นเหตุผลตัดสินใจเลือกซื้อประกันนะคะ ลองดูของบริษัทอื่นๆดูบ้างสิ

2020.11.28 16:55

โมนา

จริงๆแล้วการซื้อประกันก็เป็นสิ่งที่ผู้คนส่วนใหญ่ในทุกวันนี้กำลังให้ความสนใจกันมากขึ้น ดังนั้นการเลือกบริษัทประกันก็จำเป็นด้วย ยิ่งเป็นบริษัทที่ติดอันดับที่ผู้คนใช้บริการ ก็สามารถมั่นใจในการบริการได้ ส่วนแผนประกันและความคุ้มครองทุกบริษัทก็มีประโยชน์ให้กับผู้เอาประกัน แต่คุณต้องคำนึงถึงความต้องการและความสามารถในการจ่ายเบี้ยประกันด้วย ไม่ใช้ทำประกันไปได้ปีสองปีแล้วมีปัญหา จนไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันต่อได้ก็น่าเสียดาย

2020.12.04 6:58

ณัฐวิภา

ประกันชีวิต ถ้าเราอยากจะซื้อสักตัว ต้องเลือกตัวที่เข้ากับการใช้ชีวิตของเราคะ ที่บอกแบบนี้มันเกี่ยวข้องกับการเงินของเราด้วยคะ แล้วถ้าซื้อประกันชีวิต เราต้องซื้อประกันสุขภาพด้วยนะคะ เพราะว่าสองอย่างนี้มันคู่กันคะ ประกันสุขภาพต้องดูที่เราต้องการจริงๆคะ เพราะว่ามีหลายตัวให้เราได้เลือกมากคะ หลายตัวค่อนข้างแพงคะ

2021.01.11 14:20

ปีนัง

เดี๋ยวนะ...จขกทบอกว่าตอนนี้ว่างงานมาสองปีแล้วแต่อยากจะลงทุนกับประกันชีวิต😒 เราว่ามันจะไม่ดีมั้งคะถ้าทำประกันตอนที่เรายังไม่พร้อม อีกอย่างตอนสมัครเค้าจะมีการถามรายได้ของเราด้วยนะคะเพื่อจะเอาไปคำนวณเบี้ยประกัน แล้วถ้าจขกทยังว่างงานตรงนี้เราไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าจะสมัครได้ไหม??? อีกอย่างประกันตัวนี้ต้องจ่ายเบี้ยประมาณ 10 ปีนะคะอย่าลืม อย่างน้อยควรต้องมีรายได้ก่อนจะดีกว่าค่ะ

2021.03.17 2:3

Goblin

@ปีนัง ก็ใช่นะ ตั้งคำถามแล้วก็คิดเหมือนคุณเลยครับ ก็ไม่แน่นะจขกทเขาอาจจะมีเงินเก็บก้อนใหญ่ก็ได้ ถ้ามีเงินเก็บก้อนใหญ่ จะเอามาลงทุนซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์อันนี้ก็น่าสนใจอยู่ การลงทุนที่ไม่มีความเสี่ยงเลย รอรับเงินคืนหรือเงินก้อนสิ้นสุดสัญญา แต่ทางที่ดีกว่านั้นน่าจะเอาเงินไปลงทุนในกองทุนมากกว่า แบบนั้นจะสร้างรายได้ได้มากกว่านะ ถ้าสมมุติว่ามีเงินเก็บเยอะอยู่แล้วนะ

2021.09.19 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองยาวถึงอายุ 85ปี ไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ มีการคุ้มครองเพิ่มเติมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี