Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานเงินเดือนได้ไม่ถึง สองหมื่น ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปี ประมาณเท่าไร แล้วผ่อนจ่ายได้ป่าว?

อยากทราบขอข้อมูลเกี่ยวกับประกันไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 เราอายุ 45ปีคะ ผมทำงานได้เงินเดือน ยังไม่ถึงสองหมื่นบาทเลยครับ แต่อยากซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองสักฉบับ กังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเพราะเป็นสัญญา10ปีด้วย อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีประมาณเท่าไร แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@น่าน

ต้องดูว่าคนมีค่าใช้จ่ายรายเดือนมากแค่ไหนอย่างเช่นมีหนี้สินจากสินเชื่อหรือบัตรเครดิตหรือเปล่าเพราะว่าถ้ามี ขอเดาว่า คุณน่าจะจ่ายเบี้ยประกันทรัพย์ปันผลแผนที่ 4 ไม่ไหวแม้จะจ่ายรายปีก็ตามคุณคงจะเก็บเงินก้อนสำหรับจ่ายรายปี ลำบากแน่ๆ แต่ถ้าเป็นแผ่นที่ 1 หรือ 2 ก็น่าจะไหวอยู่นะคะ น่าจะจ่ายได้ไม่ลำบากเท่าไหร่

2020.11.28 17:0

กระถิน

อันที่จริงไทยปรกันชีวิตทรัพย์ปันผล 85/10 ตัวนี้ เบี้ยประกันอาจจะสูงสักหน่อย เพราะมีทุนประกันถึง 400,000 บาท ถ้าคุณสนใจประกันตัวนี้เราว่าอาจจะไม่ยากเกินไปสำหรับการจ่ายค่าเบี้ยประกัน เพียงแค่คุณกันเงินจากเงินเดือนแต่ละเดือนของคุณ และประกันตัวนี้คุณยังได้รับเงินคืน 1% จากทุนประกันทุกปีด้วย และคุณยังสามารถแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ด้วย

2020.12.04 7:32

ณัฐวิภา

ไทยประกันชีวิตทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่4 ตัวนี้ เป็นตัว TOP ของเขาเลยนะคะ ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงมากด้วยนะคะ แต่ ถ้าคุณคิดว่าประกันชีวิตตัวนี้เข้ากับการใช้ชีวิตของคุณ ก็ทำเลยคะ ส่วนเรื่องจ่ายเบี้ยประกัน เราว่านะ จ่ายได้คะ เราไม่ต้องจ่ายยอดเดียวนะคะ เพราะประกันชีวิตตัวนี้เราสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยตะเลือกได้เลยคะว่าจะจ่ายแบบไหน

2021.01.11 14:20

Jinda

ถ้าคุณกังวลเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ย อันนั้นก็อาจจะเป็นสัญญาณเตือนคุณแล้วล่ะว่าถ้าสมัครไปแล้วคุณอาจจะต้องเหนื่อยแน่ๆ ก็อย่าเพิ่งสมัครเลยค่ะ ต้องดูด้วยนะคะว่าคุณต้องการสมัครเพื่ออยากจะลงทุนหรือเพื่ออะไร??? อันนี้คุณเองก็ต้องมีความพร้อมก่อนนะคะ เพราะว่าประกันตัวนี้ค่อนข้างลงทุนในระยะยาว จ่ายเบี้ยตั้ง 10 ปี ต้องประเมินรายรับ-รายจ่ายให้เเน่นอนก่อนค่ะแล้วค่อยตัดสินใจ

2021.03.17 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี