Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ ไม่ทราบว่า มีการคุ้มครองแบบอื่นๆอีกไหมครับ?

เดียวนี่จะไปไหนมาไหน ค่อนข้างอันตรายมากๆจริง ว่าไหม ออกไปซื้อของ หน้าบ้าน บางคนเสียชีวิตก็มี เราคงเจอข่าวนี้บ่อยๆนะ ผมก็กังวลเรื่องนี้อยู่ไม่น้อยครับ เพราะต้องออกบ้านทุกวัน อยากทราบครับว่า ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้เป็นประกันอุบัติเหตุ อย่างเดียวไหมครับ ผมทราบมาว่า ทุนประกันของแผนนี้ ได้เยอะเลยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@น่าน

เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ ทุกวันนี้ชีวิตอยู่บนความแน่นอนจะไม่ปลอดภัยนะจริงๆ แต่ถึงแม้จะรู้เรื่องดีๆ การตัดสินใจซื้อประกันชีวิตส่วนตัว ก็ไม่ได้ง่ายเลยนะคะ ต้องใช้เวลาศึกษาข้อมูลเปรียบเทียบ หลายๆที่ แล้วก็ดูที่ ความสามารถในการจ่ายเบี้ยประกันของเราด้วย ซึ่งเราเองก็เป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่กลัวการใช้ชีวิตทุกวันนี้เหมือนกัน แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองเลย

2020.11.28 17:3

รูบี

ในทุกวันนี้ชีวิตของเราอยู่ในภาวะที่เสี่ยงมาก ดังนั้นการทำประกันชีวิตเป็นสิ่งจำเป็นและสำคัญมากเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น คนที่อยู่ข้างหลังจะไม่ต้องลำบาก ประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เป็นประกันอุบัติเหตุ ที่คุ้มครองการเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ สายตา หรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง มีทุนประกัน 500,000 บาท

2020.12.04 7:54

ทนงศักดิ์

ต้องตัวนี้เลยครับ ถ้าใครอยากซื้อประกันชีวิตแล้วก็คุ้มครอง เรื่องอื่นๆด้วย เข้าท่าไปเลยครับ แต่ถ้าอยากได้ประันแบบที่คุ้มครองยาวๆตัวนี้อาจจะไม่เข้ากับการซื้อก็ได้นะครับ ประกันแบบนี้เป็นแบบปี ต่อปีครับ ส่วนเบี้ยประกัน ก็ไม่ค่อยแพงมากนะครับ อย่างที่ผมรองคำนวนดูแล้ว ถ้าอายุเท่าผม ก็จะจ่ายปีละ 1พันกว่าบาทครับ

2021.01.11 14:20

ข้าวฟ่าง

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์เป็นแค่ประกันอุบัติเหตุเท่านั้นนะคะ ความคุ้มครองก็จะมีแค่ คุ้มครองการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ คุ้มครองการขับขี่หรือโดยสารรถทำนองนี้ค่ะ แต่ถ้าจขกทพอจะมีเงินในกระเป๋าอีกซักหน่อยแนะนำให้ทำประกันสุขภาพเสริมเข้าไปเพิ่มอีกหน่อยอันนี้ก็จะได้รับความคุ้มครองแบบเต็มๆกันไปเลยค่ะ เพราะอย่าลืมนะคะว่าเดี๋ยวนี้ค่ารักษาพยาบาลแพง

2021.03.17 10:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี