Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากไปเที่ยวแบบประหยัดต้องยังไงบ้างครับ?

ผมอยากจะไปท่องเที่ยวพักผ่อนบ้าง ตอนนี้ผมอายุ 30 แล้ว และอยากจะพาครอบครัวไปพักผ่อนบ้างเพื่อจะได้พูดคุยกันมากขึ้นเพราะทุกวันนี้ไม่ค่อยได้คุยกันเลยผมเองก็งานยุ่งตลอดแต่การไปเที่ยวทั้งครอบครัวนั้นคงจะมีค่าใช้จ่ายเยอะไม่น้อยเลยมีวิธีไหนที่ช่วยให้ทริปนี้เซฟเงินได้บ้างไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาวิทย์

การจะไปท่องเที่ยวนั้นไม่ว่าคุณจะไปคนเดียวหรือไปกันทั้งครอบครัวต้องมีการวางแผนก่อนนะครับและต้องวางแผนล่วงหน้าตั้งแต่เนิ่นๆสักหน่อยถ้าคุณอยากจะได้ทริปการท่องเที่ยวที่ประหยัดเงินจริงๆ เริ่มจากการดูตั๋วการเดินทาง และที่พัก และการเดินทางเมื่อไปถึงที่นั่นด้วย อันนี้ในกรรีที่ไปเที่ยวต่างประเทศนะครับ ผมก็ทำแบบนี้เมื่อไปเที่ยวกับครอบครัวแต่ผลที่ได้คุ้มค่านะครับสมชิกครอบครัวสนิทกันมากขึ้นจริงๆ

2019.08.01 18:0

Pricha

เป็นความคิดที่ดีมากมากนะคะ แต่ถ้าในกรณีที่ไปท่องเที่ยวพักผ่อนแค่ต่างจังหวัดก็คงไม่ต้องคิดมากเกินไป แต่การวางแผนตั้งแต่เนิ่นๆก็จะช่วยให้ทุกอย่างราบรื่นและประหยัดได้ด้วยค่ะ แต่ถ้าไปเที่ยวต่างประเทศนอกจาการวางแผนเรื่องที่พักการเดินทางแล้วการซื้อประกันการเดินทางก็สำคัญนะคะ เผื่อว่าเกิดเหตุกาณ์ฉุกเฉินค่ะ

2019.08.01 18:0

Ting

ต้องวางแผนก่อนล่วงหน้าค่ะ คุยกันก่อนว่าเราอยากจะไปเที่ยวที่ไหน? อยากไปเที่ยวนานเท่าไหร่แล้วก็มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง หลังจากนั้นก็ช่วยกันเก็บเงินค่ะ ระหว่างที่เก็บเงินก็ช่วยกันหาข้อมูลไป เพราะว่าถ้าเราไปโดยที่ไม่วางแผนหรือว่าไปเที่ยวตามสถานที่ท่องเที่ยวดังๆค่าใช้จ่ายก็สูง แต่ถ้าเราค่อยๆหาข้อมูลในเน็ตหรือถามจากคนที่เคยไปเที่ยวเราก็จะรู้จักที่พักราคาถูกสถานที่ท่องเที่ยวที่ค่าใช้จ่ายไม่แพงร้านอาหารอร่อยๆก็มีขอแค่ใช้เวลาค่อยๆดูไปนะคะ

2020.04.28 10:48

สมศรี

ก็ต้องวางแผนนั่นแหละค่ะถูกต้องแล้ว จำเป็นต้องทำการตรวจสอบเกี่ยวกับผลทางที่จะช่วยให้สามารถประหยัดเงินในการไปเที่ยวได้ อาจจะคิดถึงช่วงฤดูกาลในช่วงโลว์ซีซั่นถึงแม้ว่า บรรยากาศจะไม่สวยหรูอะไรมากมายแต่ช่วงนั้นก็ราคาประหยัดอยู่นะค่ะ แล้วจองเที่ยวการบินนานๆก็จะได้ราคาที่ถูกลงไปด้วย ถ้ามีเพื่อนไปช่วยหารก็จะประหยัดไปอีกทางนึง

2020.07.06 4:15

อิ่ม

ไม่ไปในช่วงที่เป็นฤดูท่องเที่ยว แล้วก็ไม่ไปสถานที่ท่องเที่ยวดังๆอันนี้จะประหยัดค่าใช้จ่ายมากค่ะเลือกที่พักราคากลางๆ ถ้าจะเทียบเป็นอาทิตย์ลองเช่าแบบที่เป็นรีสอร์ทเป็นเหมือนบ้านหลังหนึ่งที่มีห้องทำอาหารด้วยแบบนี้ก็จะช่วยเราประหยัดค่าใช้จ่ายได้ค่ะที่บ้านเราเคยไปเที่ยวทะเลทั้งครอบครัวอยู่อาทิตย์นึงค่าใช้จ่ายที่แพงที่สุดมีแค่ค่าน้ำมันเท่านั้นนะคะ

2020.07.06 10:58

(⊙ˍ⊙) กองหนุน

ได้ไปเที่ยวกับครอบครัวหรือยังครับ? ไปเที่ยวไหนกันมา ตามงบที่ตั้งใจไว้มั้ย ผมก็เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ เอาเป็นว่าเก็บความคิดเห็นของผมไว้ใช้ในทริปหน้าก็ได้ครับ ใครๆก็อยากไปเที่ยวกันพร้อมหน้าพร้อมตากับครอบครัวกันทั้งนั้น เที่ยวแบบประหยัดหน่อยก็ต้องไม่ไปไกลบ้านมากแต่เลือกที่สวยๆเลย นอนพักสักคืนกับอาหารมื้อพิเศษสักมื้อ เท่านี้ก็มีความสุขแล้วครับ

2020.08.19 14:48

เต่าญี่ปุ่น

ขอแนะนำให้มาเที่ยวจังหวัดน่านนะคะรับรองว่าเป็นการเที่ยวพักผ่อนแบบประหยัดได้พักผ่อนเต็มที่ดื่มด่ำกับธรรมชาติความเงียบความสโลว์ไลฟ์ รับรองว่าคุณจะได้ชาร์จแบตชาร์จพลังชีวิตเต็มที่แน่นอนค่ะ ขอแนะนำในฐานะคนที่เคยไปเที่ยวมาแล้ว ติดใจจังหวัดนี้มากที่สุดไม่เคยได้พักผ่อนเต็มที่ขนาดนี้มาก่อนเลยค่ะ แถมประหยัดมากจริงๆ ค่าใช้จ่ายของเขามันถูกจริงๆค่ะ อาหารการกินไม่แพงเลย

2020.08.31 21:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี