Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เค้าคุ้มครองแค่กรณีการเสียชีวิตอย่างเดียวไหม แล้วมีแบบคุ้มครองอื่นๆด้วยไหม?

ขอเข้าคำถามเลยนะคะ คือ ถ้าเราสมัครประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เราจะได้รับความคุ้มครองแค่การแค่เสียชีวิตอย่างเดียวหรือว่าได้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆ ด้วยครับ อย่างเช่นเรื่องของสุขแบบนี้ครับ ถ้าฉบับนี้ครอบคลุมได้หลายอย่างก็น่าสนใจดีนะ มีใครสมัครหรือรู้จักประกันฉบับนี้บ้าง เพื่อนๆคิดว่าเราสมัครฉบับนี้จะคุ้มมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องน้ำฝน

คุณเป็นคนเดียวกับที่เข้ามาถามคำถามคล้ายๆกันนี้เลยหลายข้อไหมคะ เขาดูเหมือนว่าคุณจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิตเครดิตแคร์ เขาว่าจริงๆแล้วเป็น ความคุ้มครอง ในกรณีเสียชีวิตเท่านั้นค่ะแต่ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลหรือค่าใช้จ่ายอื่นๆแม้จะเกิดอุบัติเหตุก็ตามต้องเสียชีวิตเท่านั้นค่ะครอบครัวถึงจะได้เงินชดเชย

2020.11.29 12:13

มูมู่

หลายคนยังไม่เข้าใจประกันตัวนี้ว่าเป็นประกันแบบไหนประกันตัวนี้เป็นประกันอุบัติเหตุที่ให้ความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิต การสูญเสียทางสายตาหรือทุพพลภาพสิ้นเชิ้ง และประกันตัวนี้ยังให้ความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตจากการขับขี่และโดยสารรถจักรยานยนต์ และไม่มีความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในทุกกรณี เบี้ยประกันก็ไม่แพงเกินไปค่ะ

2020.12.04 8:31

ทนงศักดิ์

ประกันชีวิตตัวนี้จ่ายสินไหมทดแทนให้จากการเสียชีวิตไม่ว่าจะเกิดจากอุบัติหรือว่า เจ็บป่วยตายครับ ประกันตัวนี้เป็นแบบที่เราต้องซื้อแบบทิ้งครับ ไม่เหมือนกับประกันตัวอื่นๆครับ อย่าง จ่าย 10ปี คุ้มครอง 85ปี ครับ ตัวนี้คุ้มครองปีต่อปีเท่านั้นครับ แล้วถ้าอยากได้รับการคุ้มครองการรักษาพยาบาล ก็ต้องซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มครับ

2021.01.11 14:20

แมงเม่า

ก่อนอื่นเลยจขทกต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องของประกันก่อนนะคะ ประกันมีหลายแบบค่ะ ประกันอุบัติเหตุ ประกันชีวิต ประกันสุขภาพ ตรงนี้จขกทต้องถามตัวเองก่อนว่าเราอยากจะได้ความคุ้มครองตรงไหน ??? ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุก็ไปสมัครประกันอุบัติค่ะแต่ประกันนี้พูดง่ายว่าจะจ่ายค่าคุ้มครองก็ต่อเมื่อคุณประสบอุบัติเหตุเท่านั้นและไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้ ดังนั้นถ้าจขกทอยากได้ค่ารักษาพยาบาลด้วยตรงนี้ควรสมัครประหันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วยนะคะ

2021.03.17 10:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี