Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบข้อมูล ของ ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้เขามีข้อแม้อะไรมากไหม?

พอจะมีเวลาให้เราสอบถามข้อมูลสักเล็กน้อยมั้ยคะ เราสนใจการทำประกันอุบัติเหตุคะ ช่วงนี้รู้สึกว่าเจออุบัติเหตุบ่อยๆคะ ตัวที่สนใจคือ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 นะคะ ที่เราอยากถามก็คือ คนที่จะสมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่และแล้วประกัน ของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้เขามีข้อแม้อะไรมากไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุงสมหมาย

เงื่อนไขเขาก็ไม่ได้มีข้อแม้อะไรมากมายนะ ค่อนข้างจะสมัครง่ายซื้อง่ายไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วย ลุงเองทำงานก่อสร้างนะรับเหมาก่อสร้างเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุ ลุงก็เลยเลือกที่จะทำประกันตัวนี้ถ้าเกิดเสียชีวิตจากอุบัติเหตุขึ้นมาลูกเมียจะได้ไม่ลำบาก แล้วลุงก็พอจะจ่ายไหวเพราะเบี้ยประกันเขาถือว่าไม่แพงมาก ตกวันละไม่ถึง 10 บาทเอง

2020.11.29 12:16

ซ่าหรี่

มีประกันอุบัติเหตุไว้ก็ดีนะคะจะช่วยให้เรารู้สึกอุ่นใจ ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับเราคนที่อยู่เบื้องหลังก็จะไม่ลำบาก สำหรับประกัน ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์แผนที่ 1 สำหรับบุคคลที่มีอายุ 20 ปีขึ้นไปและไม่เกิน 60 ปี เป็นการประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองกรณีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุอันเนื่องมาจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์

2020.12.05 9:42

ประทุมทิพย์

ประกันชีวิตตัวนี้ ส่วนใหญ่แล้วคนที่ทำบัตรเครดิตเอาไว้จะทำกันคะ ถถ้าถามเรานะคะ ค่าเบี้ยประกันไม่แพงค่า แต่ก็ไม่ได้คุ้มครองอะไรมากมายคะ แค่ได้เงินชดเชยจากเสียชีวิตอย่างเดียวเท่านั้นเองคะ ส่วนตัวเราดูเรื่องของทุนประกันแล้วได้ไม่ค่อยมากด้วยคะ ถ้าอยากซื้อประกันชีวิตจริงๆ เราว่าไปซื้อตัวที่คุ้มกว่านี้ดีกว่าคะ

2021.01.11 14:20

J Bear.

ค่าเบี้ยที่ไหนก็ไม่แพงมากหรอกสำหรับประกันอุบัติเหตุ แต่ผมว่าประกันอุบัติเหตุของที่นี่ยังไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ จริงๆผมอยากให้เลือกที่เค้าคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วยจะดีกว่าครับ มันจะช่วยเราประหยัดและอุ่นใจขึ้นได้เยอะเลย ไม่ต้องไปสมัครประกันสุขภาพเพิ่มให้วุ่นวาย แต่ตัวนี้ไม่มีค่ารักษาให้ เสียตรงนี้แหละ...

2021.03.18 1:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี