Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ถ้าเราทำทั้ง ประกันชีวิตกับประกันอุบัติเหตุ แล้วเราเสียชีวิต เราจะได้เงินจากทั้งสองประกันเลยไหม?

มีคนมาแนะนำประกันอุบัติเหตุ ของ ประกัน ของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้คะ คือ ที่จริงเราอยากทำประกันชีวิตมากกว่าคะ แต่พอฟังเรื่องผลประโยชน์ที่ได้รับ เราว่า เข้าท่าดีนะ อยากที่บว่า ถ้าเราทำทั้ง ประกันชีวิตกับประกันอุบัติเหตุ แล้วเราเสียชีวิต เราจะได้เงินจากทั้งสองประกันเลยไหม?หรือว่าเข้าให้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุงสมหมาย

มันก็ไม่แน่นอนนะครับ เพราะประกันอุบัติเหตุบางแผนประกันเขาก็ไม่ได้คุ้มครองถ้าเกิดเราเสียชีวิต คือไม่มีเงินชดเชยจ่ายให้เขาจะมีเงินจ่ายให้เราก็ต่อเมื่อ เกิดอุบัติเหตุบาดเจ็บแล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเมื่อเข้ารับการรักษาประกันอุบัติเหตุจะจ่ายส่วนนี้ให้ แต่ถ้าเป็นประกันชีวิต ถ้าเราเสียชีวิตจากอุบัติเหตุหรือจากกรณีอื่นๆก็จะมีเงินชดเชยจ่ายให้ครับ

2020.11.29 12:17

นารี

ถ้าหากคุณได้ทำประกันชีวิตกับประกันอุบัติเหตุไว้ถ้าเกิดกรณีที่คุณเสียชีวิตอันเนื่องมาจากจะปัญหาสุขภาพคุณก็จะได้เงินประกันจากการประกันชีวิตอย่างเดียวประกันอุบัติเหตุจะไม่ได้ แต่ถ้ากรณีที่คุณเสียชีวิตอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุประกันชีวิตบางกรมธรรม์ก็จะไม่มีเงื่อนไขการเสียชีวิตคุณจะสามารถได้รับเงินเงินประกันทั้ง 2 ฉบับค่ะ

2020.12.05 9:48

ประทุมทิพย์

ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ จะได้รับการชดชเยจากสองประกันเลยคะ แต่ถ้าเสียชีวิตจากเหตุการอื่นๆ ประกันอุบัติเหตุจะไม่จ่ายให้คะ ดีนะคะที่สามารถซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันอุบัติเหตุหลายๆตัวพร้อมกันได้ การซื้อประกันแบบนี้หลายคนอาจจะมองว่าสิ้นเปลือง แต่สำหรับเรา คิดว่าการทำแบบนี้เป็นการวางแผนเรื่องชีวิตที่ดีมากคะ

2021.01.11 14:19

น้ำตาล

ดีมากเลยนะคะที่จขกทรอบคอบ ทำประกันไว้ครบทุกด้านเลย แต่สำหรับเราเราไม่ค่อยชอบประกันอุบัติเหตุตัวนี้เท่าไหร่เพราะว่าเค้าไม่มีค่ารักษาพยาบาลรวมอยู่ในนั้นด้วย เราสมัครพวกประกันอุบัติเหตุของธนาคารอ่ะค่ะ อันนั้นเราได้ใช้งานจริงๆเลย แถมค่าเบี้ยไม่แพงเลยจ่ายรายปีพร้อมกับค่าบัตรเดบิต ถ้าจขกทสนใจลองมองๆไว้สักตัวก็ดีนะคะเผื่อจะช่วยเรื่องค่ารักษาพยาบาลได้อีกทางนึง

2021.03.18 1:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี