Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากทำ ประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 คะว่า คนที่จะสมัครได้ต้อง เป็นคนมีบัตรเครดิตอย่างเดียวไหม?

สนใจอยากทำประกันอุบัติเหตุค่ะ ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยทำเลยนะคะ ที่สนใจก็เพราะสถานการณ์ในทุกวันนี้ที่มันเอาแน่เอานอนไม่ได้ คงมีคนคิดเหมือนเราบ้างแหละ เลยอยากให้ใครก็ได้แนะนำประกันอุบัติติเหตุให้เราด้วยค่ะ ที่ดูไว้ก็มีประกันไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1มีใครรู้มั้ยคะว่า ถ้าเราจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องเป็นคนมีบัตรเครดิตเท่านั้นหรือปล่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟูจิ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับพอดีว่าชื่อของประกันชื่อเครดิต Care หมายความว่าต้องซื้อ ผ่านบัตรเครดิตหรือเปล่า ก็เป็นเรื่องที่น่าสงสัยได้อยู่เหมือนกันครับแต่ ผมเดาเอาว่าจริงๆประกันนี้ก็คงจะซื้อได้ผ่านช่องทางอื่นด้วย ไม่น่าจะซื้อผ่านบัตรเครดิตได้อย่างเดียว เพียงแต่ว่าถ้าเราซื้อประกันผ่านบัตรเครดิตหรือชำระผ่านบัตรเครดิตบางครั้งเราจะได้ สิทธิพิเศษบางอย่าง

2020.11.29 12:21

ละอ่อน

เราคิดว่าบัตรเครดิตตัวนี้ทุกคนที่มีอายุตั้งแต่ 20 ปีสามารถทำประกันตัวนี้ได้นะคะ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตคำว่าเครดิต แคร์ เราคิดว่าอาจจะเป็นแผนการตลาดเพื่อส่งเสริมการขายที่อยากให้ลูกค้าที่มีบัตรเครดิตมาใช้บริการด้วย เพราะเราไม่เห็นประกันตัวไหนที่ให้ความคุ้มค่าชดเชยบัตรเครดิต ในกรณีผู้เอาประกันเสียชีวิตหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงมาก่อนค่ะ

2020.12.05 10:0

กมลมาศ

ประกันตัวนนี้ไม่ค่อยได้ยินคนพูดถึงนะคะ อาจจะเป็นประกันแบบเฉพาะกลุ่มก็ได้นะคะ เพราะดูจากชื่อแล้วก้สำหรับบัตรเครดิตนะคะ แต่ ก็ยังแปลกใจนะคะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองค่อนข้างมากเลยนะคะ อ่านแล้วก็ชอบใจเลยนะคะ ถ้าเกิดมีให้คนที่ไม่ทำบัตร สามารถทำได้ ก็ดีเลยนะคะส่วนตัวก็กำลังมองหาประกันดีๆอยู่ด้วยนะคะ ชอบมากเลยคะ

2021.01.11 14:19

winny

คือสโลแกนของที่นี่เค้าหมายถึง " ไม่ทิ้งภาระหนี้สินให้คนข้างหลัง ชดเชยหนี้สินจากบัตรเครดิตให้ในยามเกิดอุบัติเหตุครับ" ตรงนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับว่าต้องจ่ายชำระเบี้ยด้วยบัตรเครดิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกันเลยครับ ถ้างั้นคนที่ไม่มีบัตรเครดิตก็คงแย่สิครับถ้าสนใจสมัครก็คงจะสมัครไม่ได้ จขกทถ้าไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถสมัครได้นะครับสบายใจได้

2021.03.18 1:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี